Định hướng nghề nghiệp cho sinh viên

trungkien2311
Bình luận: 13Lượt xem: 1,324

tvtgroup622

Tài xế O-H
Chao e anh ten trung anh o tnguyen cach day 7 nam anh có mở mọt gara o to tai cho thang e trai lam luc đàu thi kho khan ve khách sau hai nam khách đông nhung o que anh nhiều suỏng cạnh tranh nhau gio e trai anh mua cưu hộ giao thông bỏ nghề sửa chữa , nếu em thật sự yêu nghề thì hãng theo , anh bây giờ chỉ sửa máy súc thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các cụ giúp em. Em học đại học công nghiệp khoa công nghệ kĩ thuật ô tô năm 2 rồi mà vẫn chưa biết sau này em như nào !!! Bổ máy giờ còn chưa được bổ thì không biết sau này như nào ! Kho quá các cụ ơi :(:(:(
Mới học năm thứ 2, chưa bổ được máy là chuyện bình thường, đây không phải dấu hiệu xấu. Hãy chịu khó, kham khổ mà học. Bổ máy là chuyện nhỏ, sửa máy là chuyện to hơn

trungkien2311

Tài xế O-H
Chao e anh ten trung anh o tnguyen cach day 7 nam anh có mở mọt gara o to tai cho thang e trai lam luc đàu thi kho khan ve khách sau hai nam khách đông nhung o que anh nhiều suỏng cạnh tranh nhau gio e trai anh mua cưu hộ giao thông bỏ nghề sửa chữa , nếu em thật sự yêu nghề thì hãng theo , anh bây giờ chỉ sửa máy súc thôi
Sao lại bỏ hả anh??

giacvecad

Tài xế O-H
Theo kinh nghiêm của mình thì bác nên tập trung cho những cái cơ bản nhất, không cần quá tìm hiểu những chuyện cao siêu! một khi bạn đã nắm vững những cái cơ bản tốt rồi thì những cái khác cao hơn bạn đều có thể học và làm rất tốt! chẳng hạn khi làm điện oto bạn chỉ cần nắm thật vững công thức này U=IxR! bác biết định luật này đúng không? chỉ cần bác hiểu rõ ngọn ngành, chính xác là bác đã có thể làm hầu như đa số các hệt thống điện rồi!( cái này là mình ví dụ, các bác chém nhẹ). Những gì học trong trường là cái móng nhà bác, còn những gì bác ra trường, học và làm tiếp là tường nhà, mái nhà, sơn nước, nột thất v.v...!
Còn nói về việc bổ máy! bác không biết chứ khi đã làm rồi thì bổ máy chẳng có gì quá khó như bác nghĩ, vả lại cũng không nhiều lần bác được bổ máy. những những công việc khác như là kiểm ta máy lạnh mất lạnh, máy phát điện không phát, xe chạy không ổn định, cái gương cửa sổ không hoạt động v.v... thì vô số kể, và nói không ngoa thì những thứ đó làm mới có tiền:). Vậy nên bác đừng có lo, học cho tốt vào rồi mọi thứ sẽ tốt, chẳng nhà doanh nghiệp hay lều doanh nghiệp nào tuyển ông học dốt cả!

nhuminh

Tài xế O-H
nói thẳng ra là làm nghề ô tô là rất khó.Nhất là làm xe cao cấp..... đối với em niềm vui nhất khi làm việc là đi làm những ca khó mà ít người làm đc mà mình làm đc trong lòng cảm thấy rất vui..... nói chung là nghề ô tô là nghề kỹ thuật mà đc trả lương thấp nhất so với mặt bằng chung..... ko vi thế mà sinh viên ra trường nhất là sinh viên học đại học như cụ bỏ hết... lớp em 75 người học đại học giao thông vận tại tốt nghiệp đc 42 người mà số ng đi làm ô tô chưa nổi 5 người..... mà lại còn sống ở hà nội nữa làm sao bọn em sống nổi với mức nước thử việc là 1 triệu 500 nghìn.... 5năm sau hay nói có thể làm độc lập trong công việc...... với mức sống khắc nghiệt như vậy hỏi có bao nhiêu người sống nổi với đam mê của mình..... đó là những gì mà em mẫn nghĩ trong 5 năm làm thợ..... các cụ phải nhìn vào thực tế đừng nên mơ mộng.

myfuture22101994

Tài xế O-H
đang học ô tô bk năm thứ 4 đây đồng chí .cũng chưa biết cái vẹo gì nhiều .bảo dưỡng phanh bơm lốp thì làm chưa thuần thục đây .bây h chuẩn bị học thêm tự động hóa để chuyên điện ô tô thôi

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Cứ bình tĩnh thôi cụ ơi, nghề nó gắn với cả nghiệp mà. Chỉ sợ không còn đam mê thôi. Nghề này vất vả nhưng nếu có nhân đẹp là có quả tốt thôi.

4wheelspin

Tài xế O-H
Có, bác ạ! Thực ra trắc nghiệm không nhằm xác định có "yêu" không, mà là xác định có "yêu được" không (có đủ sức cho vụ ân ái nào không, hay chỉ đụng vào một tý đã "ra" rồi), hế!
Bánh xe cho mượn hàng anh em thử sức tý
Có, bác ạ! Thực ra trắc nghiệm không nhằm xác định có "yêu" không, mà là xác định có "yêu được" không (có đủ sức cho vụ ân ái nào không, hay chỉ đụng vào một tý đã "ra" rồi), hế!
Tò mò quá, vậy có cách nào cho anh em test thử đi, kiểu gì chả ra! Vấn đề là ra được là bực hay là sướng đây?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên