Chỉnh xăng hệ thống phun xăng điện tử

lieukhai
Bình luận: 34Lượt xem: 2,409

lieukhai

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi cục này là cục gì vậy,trong đó có một con ốc để vặn,người ta nói là để chỉnh xăng nếu xăng dư.

vothanhthien

Tài xế O-H
cục biến trở điều chỉnh tì lệ ko khí nhien liệu,3 chân,vc vaf e2.ông vặn theo kim đồng hồ thì vaf nó tăng dần đến 5v gui về hộp.cho phun thêm xăng.vặn ngược chiu62 vaf nó giảm giảm xăng.mà thông thường có đồng hồ đo co vặn cái này mới chính xác ok

lieukhai

Tài xế O-H
cục biến trở điều chỉnh tì lệ ko khí nhien liệu,3 chân,vc vaf e2.ông vặn theo kim đồng hồ thì vaf nó tăng dần đến 5v gui về hộp.cho phun thêm xăng.vặn ngược chiu62 vaf nó giảm giảm xăng.mà thông thường có đồng hồ đo co vặn cái này mới chính xác ok
vậy là muốn chính xác phải dùng đồng hồ hả cụ,đồng hồ gì vậy cụ

vothanhthien

Tài xế O-H
ừ thì là cảm biến,nhưng cảm biến điều chỉnh bằng tay,điều chỉnh thế nào thì ecu nó phun béc như thế ấy thôi,tương tự như cảm biến oxi vậy,nhưng thằng oxi thì tự động,nó giảm sát dc sự thay đổi điện áp.nên tự động hộp điều chỉnh lượng phun luôn

vothanhthien

Tài xế O-H
nó có loại đồng hồ đo nồng độ oxi trong khí xã,như cái ống vậy cắm thẳng zô cổ bô chừng 40cm zậy,nổ máy rồi nó tự đo bao nhiêu,rồi mình dựa vào đó mình vặn con ốc không tải trong biến trở đó.hợp lý tỷ lệ là ok.có thông số cho mỗi xe hết,nhưng ba cái này cung it ai dùng,nhìn khí xả với lên ga,rồi nhắm đó mà vặn thôi.

vothanhthien

Tài xế O-H
trả lời câu hỏi của lieu khai nè: thì đơn giản là nó điều chỉnh tỷ lệ xăng gió thì nó liên quan tới công suất động cơ thui.hihihihi

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Vâng, đó là đồng hồ đo nồng độ thành phần khí xả, chủ yếu là CO. Bác muốn nhìn thấy nó thì vào trạm đăng kiểm nhé
Chổ em cũng có cáy máy đo khí thải này nhưng chưa khi nào thử chỉnh con này cả. Cụ cho em hỏi tiêu chuẩn CO, NOX, HC là bao nhiêu là đạt ạ? Để khi nào có xe vào em chỉnh xem sao?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên