airblade2010 FI bị hụt ga cần tư vấn

hyundai138
Bình luận: 36Lượt xem: 3,415

hyundai138

Tài xế O-H
xe của em airblade 2010 phun xăng điện tử cứ tăng ga là bị hụt. động cơ không tăng tốc theo tay ga, khi tăng ga bô nổ nghe như bị nghẹt giống bị bịt bô lại. xe nổ không tải rất đều và bình thường. nhưng cứ tăng ga thì bị hụt,tăng ga mạnh thì chết máy. có lúc không đi nổi không đề pa lên được.em đã tháo lọc gió và thay bugi mới nhưng không tiến triển. nhờ các cụ tư vấn giúp em cần làm gì tiếp ạ!

giacvecad

Tài xế O-H
kiểm tra đo gió và bướm ga xem sao, em cũng đi xe giống bác mà chưa bị bao giờ, chỉ có lâu thật lâu mới chết may một cái, sau đó đề lại được thì đi tiếp mãi mà chưa bị lại!hix!

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Bệnh hụt ga của xe có rất nhiều nguyên nhân !
lọc xăng tắc, lẫn nước
kim phun tắc
áp dây xăng yếu
bugi kém
hở cổ hút
chế bẩn
supap hay miệng xie bị rỗ
..........v....v.........................
Bác cần loại bỏ dần thui !Thường thì thử lửa và xăng trước sau là cái chế bỏ ra vệ sinh tổng thể ......................:D:D
ngu ý của cháu !

socbong2604

Tài xế O-H
vấn đề là xe bác ý vân nổ còn tăng ga mới hụt nhưng còn vấn đề là thông số của tp map ,cứ cho là các thông số ổn định thì nên kt cac phần khác

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Cháu có gặp một xe lead cũng bệnh tương tự như xe bác nguyên nhân trong bình xăng có lẫn nước để galanty thì bình thường ga lên là bị lim máy cố thốc lên là chết máy:D:D

hyundai138

Tài xế O-H
Báo cáo.hôm qua Em thay bugi mới hôm nay về tháo ra thấy đầu bugi đen đen. Bugi cũ cũng hơi đen. Ko phải màu đỏ gạch lý tưởng. Có thể do áp xăng rồi. Mai em kiểm tra lại.

Tranhoaison

Tài xế O-H
Cũng chưa hẳn do áp bơm xăng cụ ...bugi đen là do thừa xăng ...mà áp bơm xăng chỉ yếu đi chứ chẳng mấy khi mạnh lên ...theo suy đoán của mình có thể tp có vấn đề ...cụ vệ sinh họng ga rồi reset lại ecm trước xem sao đã

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
Cần có máy chuẩn đoán để đọc thông số đầu vào đầu ra của hệ thống cảm biến thì mới nói chính xác bị gì được.có thể hết nước mát,có thể ect báo sai giá trị,kim phun bị đái kim(loét lỗ)tp hỏng biến trở,áp bơm yếu(hỏng van điều áp),hệ thống đánh lủa rò rỉ........rất nhiều vấn đề cho hệ thống phun xăng điện tử.nếu ko trực tiếp xem thì ko thể phán bừ phán ẩu được vì đối với Fi thì "bút sa gà chết"ko ai sẵn đồ để thử.nên nếu thật sự bác ko rành về Fi thì nên mang ra head hoạc ở đâu chuyên ngiệp nhờ họ kiểm tra giúp cho.

daoquangchung

Tài xế O-H
Theo em thì bác vệ sinh họng ga đi đã em nghĩ tp có vấn đề khi mà kéo ga tăng điện áp tp thay đổi theo và báo về ecm và ecm điều khiển xăng phun thêm làm động cơ hoạt động tốt chúc bác mau tim ra bệnh làm xong chia sẻ anh em bác nhé

tronganh6691

Tài xế O-H
xe của em airblade 2010 phun xăng điện tử cứ tăng ga là bị hụt. động cơ không tăng tốc theo tay ga, khi tăng ga bô nổ nghe như bị nghẹt giống bị bịt bô lại. xe nổ không tải rất đều và bình thường. nhưng cứ tăng ga thì bị hụt,tăng ga mạnh thì chết máy. có lúc không đi nổi không đề pa lên được.em đã tháo lọc gió và thay bugi mới nhưng không tiến triển. nhờ các cụ tư vấn giúp em cần làm gì tiếp ạ!
súc kim phun và kiểm tra bướm ga thử xem nếu dơ quá súc luôn, lâu ngày hoạt động thế nào bụi bẩn hay tạp chất sẽ đọng lại trong kim phun và bướm ga ảnh hưởng đến hoạt động chính xác của xe. Đồng thời cũng test máy lại xem các thông số của các cảm biến có ổn không nữa, nhất là cảm biến pô

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên