Forte ban bênh ạ !

oto16ahn
Bình luận: 12Lượt xem: 2,704

oto16ahn

Tài xế O-H
Kính các cụ !
Em đang làm con Forte bệnh khó làm quá ạ .chắc cũng do em trình non lên chưa ra bệnh.em đang bài và datalist mong đc các cụ OH chẩn đoán và thảo luận cùng em ban bệnh này ạ .
Forte 2011 AT 1.6 hộp số 6 cấp .
xe báo lỗi P 0880 : TCM power input signal
hiện tương : vào D và R đều giật mạnh . kèm báo lỗi xe treo số 4 .
nhưng qua time nửa tháng làm thì có lúc k treo số 4 cũng giật mạnh . và cũng k báo lỗi cũng giật .nhưng thường là báo lỗi P 0880 là giật và treo số 4 .
Cv em đã làm : kiểm tra đầy đủ nguồn tín hiệu về TCM ,thay rẻ quạt đi số,vỉ điện trong hộp số
kiểm tra các van điện ,có 8 van thì 6 van 5 ôm và 2 van em đo đc 11 ôm .
xe đã đc nhiều thợ và cũng có 1 số anh em OH khám rồi ạ . vì k có hộp test lên em vẫn đang đắp chiếu xe chờ mượn đc TCM để test .
xe k bị liên tục có lúc chạy cả ngày k bị nhưng đỗ 1 lát lại bị .khi bị tắt máy xóa lỗi lại hết giật chạy 1 đoạn lại giật hoặc vào máy check reset các van điện từ lại hết ah .
Mong đc các cụ OH hỗ trợ và chẩn đoán cùng em ban bệnh này ạ ! cảm ơn các cụ .

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Kính các cụ !
Em đang làm con Forte bệnh khó làm quá ạ .chắc cũng do em trình non lên chưa ra bệnh.em đang bài và datalist mong đc các cụ OH chẩn đoán và thảo luận cùng em ban bệnh này ạ .
nhưng qua time nửa tháng làm thì có lúc k treo số 4 cũng giật mạnh . và cũng k báo lỗi cũng giật .nhưng thường là báo lỗi P 0880 là giật và treo số 4 .
Cv em đã làm : kiểm tra đầy đủ nguồn tín hiệu về TCM ,thay rẻ quạt đi số,vỉ điện trong hộp số
xe đã đc nhiều thợ và cũng có 1 số anh em OH khám rồi ạ . vì k có hộp test lên em vẫn đang đắp chiếu xe chờ mượn đc TCM để test .
xe k bị liên tục có lúc chạy cả ngày k bị nhưng đỗ 1 lát lại bị .khi bị tắt máy xóa lỗi lại hết giật chạy 1 đoạn lại giật hoặc vào máy check reset các van điện từ lại hết ah .
Như cụ miêu tả thì e nghĩ 90% là do hộp rồi

vietduy234

Tài xế O-H
Kính các cụ !
Cụ này hay nhỉ cái lỗi sờ sờ ra đáy không làm cho hết đi làm nhưng cái không liên quan . xe báo lổi cảm biến tốc độ đầu vào thi bám theo đó mà làm chứ. Giaatjblaf đúng rồi nó còn giật hỏng hộp sios nưa kia

haoson

Tài xế O-H
Bạn vệ sinh lại giắc cắm vào hộp tcm chưa? Đồng thời kiểm tra lại nguồn cấp cho tcm ổn định ko. Chập chờn là fix số đấy.

dtdk17

Tài xế O-H
con này báo lỗi t/h nguồn dầu vào cung cấp cho khối đ/k tcm mà.
chắc mạch đường dây tiếp xúc kém

bravo1

Tài xế O-H
Kính chào các cụ,
Gặp thread này em như bắt được vàng. Forte của em bệnh tương tự, hai năm nay đông tây y kết hợp, kèm the cúng bái, ăn chay, kiêng luôn cả vợ nhưng vẫn không hết.
- tất cả các mạch đã kiểm tra OK,
- không tin vào việc kiểm tra mạch thì đã thay luôn cả cáp mạch tới các van như bác Engine 16 mô tả. Vẫn chết.
- thay luôn cả valve. Vẫn chết.
- thay luôn cả rẻ quạt. Vẫn chết.
- thay luôn TCU. Vẫn chết.
- ngoài xe ra, các bác cho hỏi liệu còn gì có thể thay được nữa không ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên