Cầu chì điện xe Mercedes-Benz 100 (09 chỗ)

VanHoangNguyen
Bình luận: 5Lượt xem: 3,132

VanHoangNguyen

Tài xế O-H
Chào các bác, mình mới mua xe của một Cty (để vài tháng ,không hoạt động)
Bị chuột cắn một số dây điện phía sau xe
Đã đưa cho thợ điên ,sửa ,nối lại những chổ bị đứt ,cảm thấy vẫn bị rò rỉ ,tiêu hao bình (đậu xe ở nhà hai ngày yếu bình ko đề đươc)
Đã đưa đi cắt tháo bớt ,bộ điều khiển đóng mở cửa từ xa ,bộ biến điện 12v,lên 220v ,nhưng trình trạng chưa được cải thiện
Xin các bác hướng dẫn ,trong hộp cầu chi,mình tháo cầu chì nào ra thì sẽ cắt hết điện cấp cho xe (thay vì phải tháo cọc bình)
Xe mới lấy,tìm hiểu dần ,mong các bác có kinh nghiệp truyền đạt

VanHoangNguyen

Tài xế O-H
Chào bác @buianhduy123456
Mình đã thử nghiệm tháo cọc bình ra hai ngày,ráp vào vẫn đủ điên đề
(trước không tháo cọc bình ,để hai ngày ,bình yếu không đề được )
Gắn cóc cúp mát,xin hỏi ,ráp cóc cơ,thủ công,đóng bằng tay hay cúp bằng công tắc điện cơ
mong các bác giúp đỡ

VanHoangNguyen

Tài xế O-H
Trước tiên ,hôm nay kèn kêu nhỏ ,mình tự thay kèn ,sau đó ,mất nguồn điện cấp cho kèn (bấm kèn ,vẫn nghe tiếng role nhảy ,nhưng không đưa nguồn điện đến cho kèn )
Xin hỏi trên sơ đồ ở nắp chụp cầu chì ,ký hiệu cầu chì của kèn là chữ gì cơ (vì mình bỏ lái xe lâu rồi ,nên mới hỏi ngu ,mong các bác giúp)

manhdung1982

Tài xế O-H
Trước tiên ,hôm nay kèn kêu nhỏ ,mình tự thay kèn ,sau đó ,mất nguồn điện cấp cho kèn (bấm kèn ,vẫn nghe tiếng role nhảy ,nhưng không đưa nguồn điện đến cho kèn )
Xin hỏi trên sơ đồ ở nắp chụp cầu chì ,ký hiệu cầu chì của kèn là chữ gì cơ (vì mình bỏ lái xe lâu rồi ,nên mới hỏi ngu ,mong các bác giúp)
xe
từ này bác ơi-horn.trên xe bác có đài k? Bác thử tháo day điện cua đài ra xem còn tiêu điện k?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên