giúp nhà cháu komatsu 150-5

H
Bình luận: 9Lượt xem: 1,215

Haininh92

Tài xế O-H
Cháu đang làm em máy 150-5 mà chưa tìm ra đk bệnh mong các bác chỉ giáo thêm cho nhà cháu
Em nó hiện tại đang yếu 1 vế gầu và cắt xich nâng thì nó đi 2 vế thì chấp nhận đk nhưng hạ cần thì yếu ko chống đk máy nên.
cháu đã đo áp bơm thông số như sau;
áp khiển 50kg
áp chinh bơm trong của bên cần Amr quay toa là 280kg
Bơm ngoài chỉ nên 110kg 120kg
Nhà cháu đã đổi 2 vế bơm cho nhau và 2 đường kick balo vẫn yếu như vậy.
cháu nghi ngăn kéo có bị lọt van nên đã mang đi cho kiểm tra và làm lại mà h nắp vào vẫn ko đk vế bên nâng hạ gầu di chuyển vẫn yếu như thế.
nhà cháu nên diễn đàn mong mọi người giúp nhà cháu.

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".
Cháu đang làm em máy 150-5 mà chưa tìm ra đk bệnh mong các bác chỉ giáo thêm cho nhà cháu
Em nó hiện tại đang yếu 1 vế gầu và cắt xich nâng thì nó đi 2 vế thì chấp nhận đk nhưng hạ cần thì yếu ko chống đk máy nên.
cháu đã đo áp bơm thông số như sau;
áp khiển 50kg
áp chinh bơm trong của bên cần Amr quay toa là 280kg
Bơm ngoài chỉ nên 110kg 120kg
Nhà cháu đã đổi 2 vế bơm cho nhau và 2 đường kick balo vẫn yếu như vậy.
cháu nghi ngăn kéo có bị lọt van nên đã mang đi cho kiểm tra và làm lại mà h nắp vào vẫn ko đk vế bên nâng hạ gầu di chuyển vẫn yếu như thế.
nhà cháu nên diễn đàn mong mọi người giúp nhà cháu.
Nhà cháu xin hỏi Thớt thế này nhé:
1- Có 2 đường phản hồi từ ngăn kéo về bơm thủy lực (Jet Sensor) thớt đã đo chưa??? Lúc không tải và khi hết tải nhá.
2- Giả sử lúc hết tải nó vẫn dương lên thì thớt có biết tại sao không???
3- Bơm đã tháo để kiểm tra chưa???

Thớt trả nhời được từng ấy là sẽ vỡ ra được nhiều điều.

Haininh92

Tài xế O-H
chau đã kiểm tra rùi.2 đương phản hồi khi ko tải thi áp đk 20kg khi động thao tác thi mất.nhưng chau chỉ thấy chỉ giảm x 10kg.
bên khỏe thì cháu lại ko thấy giảm gì cả ckáu vẫn cứ đắn đo về 2 đường đấy mong cụ giúp cháu hiểu thêm.cháu cám ơn ạ.

Haininh92

Tài xế O-H
Nhà cháu xin hỏi Thớt thế này nhé:
1- Có 2 đường phản hồi từ ngăn kéo về bơm thủy lực (Jet Sensor) thớt đã đo chưa??? Lúc không tải và khi hết tải nhá.
2- Giả sử lúc hết tải nó vẫn dương lên thì thớt có biết tại sao không???
3- Bơm đã tháo để kiểm tra chưa???

Thớt trả nhời được từng ấy là sẽ vỡ ra được nhiều điều.
bơm thì cháu tháo r long lanh lắm ạ. cháu có làm lai chút và lắp lại thử dầu ko tụt.

gie-rach

Tài xế O-H
Áp khiển quá cao . Áp phản hồi quá thấp . Bên khỏe không đổi trong khi thao tác thì chắc động cơ kéo khói lắm nhỉ

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".
Chủ thớt có chắc chắn là không lắp sai cái gì chứ??? Có biết xem tài liệu ko?? có biết đo hành trình ty ngăn kéo ko???

Haininh92

Tài xế O-H
Chủ thớt có chắc chắn là không lắp sai cái gì chứ??? Có biết xem tài liệu ko?? có biết đo hành trình ty ngăn kéo ko???
Ngay từ đầu em nó đã như vậy r ạ nhà cháu cũng kiểm tra ngay ban đầu các áp chính và áp đường phản hồi.nếu có tài liệu cụ cho nhà cháu xin.kiểm tra hành trinh đấy ns thật nhà cháu chua kiểm tra bao giờ cụ chỉ giao cho nhà cháu mở mang thêm và mọi ng đọc được cũng thấy ý nghĩa và them được bài học.
mấy ngày rồi công việc bận bịu mai nhà cháu ms tiếp tục làm em nó.mong cụ biết chỉ thêm cho nhà cháu.

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".
Ngay từ đầu em nó đã như vậy r ạ nhà cháu cũng kiểm tra ngay ban đầu các áp chính và áp đường phản hồi.nếu có tài liệu cụ cho nhà cháu xin.kiểm tra hành trinh đấy ns thật nhà cháu chua kiểm tra bao giờ cụ chỉ giao cho nhà cháu mở mang thêm và mọi ng đọc được cũng thấy ý nghĩa và them được bài học.
mấy ngày rồi công việc bận bịu mai nhà cháu ms tiếp tục làm em nó.mong cụ biết chỉ thêm cho nhà cháu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên