Spark báo lỗi cảm biến cam

sonbg
Bình luận: 23Lượt xem: 7,690

sonbg

Tài xế O-H
Hôm nay gặp chú spark xe đi bi hut ga không tăng tốc được cắm máy đọc lỗi bảo lỗi camrfshaf sensor no sinal em kiểm tra thấy dây cam bị chùng thay dây mới thay cảm biến cam mới không hết em thay buji bơm xăng mới lọc mới không hết có bác nào gặp rồi chỉ en mai chiến tiêp

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Hôm nay gặp chú spark xe đi bi hut ga không tăng tốc được cắm máy đọc lỗi bảo lỗi camrfshaf sensor no sinal em kiểm tra thấy dây cam bị chùng thay dây mới thay cảm biến cam mới không hết em thay buji bơm xăng mới lọc mới không hết có bác nào gặp rồi chỉ en mai chiến tiêp
bác đo xung cảm biến xem có không? đo thông mạch dây về ECM thử. dây điện xe này hay đứt ngầm lắm. bác cũng kiểm tra xem đặt dấu cam đã đúng chưa?

sonbg

Tài xế O-H
bác đo xung cảm biến xem có không? đo thông mạch dây về ECM thử. dây điện xe này hay đứt ngầm lắm. bác cũng kiểm tra xem đặt dấu cam đã đúng chưa?
Xe đơi 2009 số xàn bác a em kiểm tra đo dây điện về hộp vẫn thông bình thường em xóa lỗi ko hêt

sonbg

Tài xế O-H
Em kiểm tra lại dấu cam ok em bị con này nó hành cả buổi chiều rồi các phán hộ em cái dây cam mới bơm xăng mới lọc xăng mới bugi mới cảm biến cam mới ôi sos các bác

namutc87

Tài xế O-H
em vẫn chưa hiểu rõ là bác sau khi thay thì hết bệnh mà vẫn nổi check hay là thay xong cả hai đều vẫn bị vậy bác ?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em kiểm tra lại dấu cam ok em bị con này nó hành cả buổi chiều rồi các phán hộ em cái dây cam mới bơm xăng mới lọc xăng mới bugi mới cảm biến cam mới ôi sos các bác
bác cho cái nguyên văn lỗi xem sao ạ. cho cả mã lỗi luôn. cảm biến cam con này là loại hall nên kiểm tra tín hiệu cũng dễ thôi.

nguyenvanninh

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lai răc tiếp súc từ cảm biến về hộp đi em cũng vừa làm song một em cũng báo lỗi cảm biến cam và khy dề máy phải kéo dài và báo lỗi em chỉ hàn lại máy cái day diện ơ dâyy cảm biên là ok thôi

hungem

Tài xế O-H
lỗi cảm biến trục cam P0342,bạn xem lại mạch như thế nào nhé,bạn đo kiểm xung báo về hộp như thế nào nhé,nếu không có xung kiểm tra truc đuôi cam xem sao nhé,bạn xem dây có cắt đấu nhưng có hàng chì không nhé! Mình đã gặp trường hợp đấu dây không hàng chì báo lỗi

mạch cảm biến trục cam p0342.png

nguyenminhtrang

Tài xế O-H
Bác lấy đồng hồ đo xem . Chân có 3 dây . 2 dây ngoài có điện 12v k
Lấy đồng 1 dây ra mass 1 dây kẹp ở gữa giắc . Nổ máy xem có đ áp 5v từ hộp cấp ra k . Nếu có thì thay cảm biến cam . K có thì dò lại dây xem có đứt k

sonbg

Tài xế O-H
Thay xog day cam va cam bien cam xong,may no co hien tuong j khong bac?b thay cam bien cam da dung loai chua?dong nay cung thuog dut ngam day lam.bc ktra lai di nhe.chuc b thah cong
Báo cáo các bác em đã kiểm tra hết theo chia sẻ của các anh em em tháo kiẻm tra trục cam ko ván đề gì dây điện vẫn thông về hộp em đàh bó tay chụi chói chắc còn mỗi cách đai tu lại máy

hungem

Tài xế O-H
Báo cáo các bác em đã kiểm tra hết theo chia sẻ của các anh em em tháo kiẻm tra trục cam ko ván đề gì dây điện vẫn thông về hộp em đàh bó tay chụi chói chắc còn mỗi cách đai tu lại máy
- Bạn kiểm tra theo sơ đồ mạch chưa vậy,bạn rút giắc ra xem có nguồn 12vôn.5 vôn tín hiệu,1 mass,nếu đầy đủ bạn lấy đèn led nối dây tín hiệu,khởi động cơ xem đèn led có nhịp không nhé,nếu không nhịp bạn mượn hộp khác vào xem như thế nào nhé,bạn không nên vội đại tu động cơ,nếu bạn đã xử lý động cơ,nhưng bệnh vẫn không thay đổi thì khó giải trình với khách ấy,bạn nên kiểm tra kỹ lại nhé

fungkust2

Tài xế O-H
em nghi bác bị cái lỗi điện nó đánh lừa (bác đã khắc phục bằng việc thay dây thay cảm biến mới rồi), mà em này lại bị phần cơ...bác thử đo lại cái khe hở cái đuôi xupap hút với cam thử xem sao tại em nghi chỉ có 2 cái mà xe không tăng tốc đc là thiếu áp phun hay tuột áp và khe hở nhiệt xupap lớn...có gì sai các bô lão hướng dẫn thêm

dtdk17

Tài xế O-H
con này nếu mà chết c/b trục cam thì khi khởi động nó sẽ có hiện tượng khó nổ em nhé.chỉ khi mớm ga thì nổ ngay thôi.em k/t áp xăng+áp hơi xem sao.lấy đồng hồ đo áp xăng ra mà thử

dtdk17

Tài xế O-H
Ma lỗi đây các cụ camshaft position sensor no signal p0342
đây là lỗi ko có t/h c/b vị trí trục cam mà em.lên anh cho mượn thiết bị đo xung.làm mà ko có cái này thì mệt em ạ.
\em đã k/t hết rùi mà máy vẫn báo ko có tín hiệu của cb .
em thử đo điện trở của đường dây về hộp xem nó là bao nhiêu?dưới 0,1 om nhé.
còn nếu đo đã chuẩn với thông số ,thì ạnh nghĩ chắc bị đứt mạch bên trong ecu rùi.
em kt kĩ lại tất cả xem

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên