Phương pháp kiểm tra tín hiệu g và ne

khoadongluc
Bình luận: 10Lượt xem: 6,238

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
PHƯƠNG PHÁP KIỂM TRA TÍN HIỆU G VÀ NE

Chúng ta tham khảo bài náy để có khả năng kiểm tra được mạch điện và những hư hỏng của cảm biến tốc độ động cơ và vị trí piston. Trước khi thực hiện chuẩn bị VOM và thứoc canh lá
1) Kiểm tra khe hở không khí

Dùng thước lá đo khe hở giữa rôto tín hiệu và vấu lồi trên cuộn dây nhận tín hiệu.
Khe hở không khí: 0,2 – 0,4mm
Nếu khe hở không đúng tiêu chuẩn, thay bộ chia điện.

Hình 1 – Đo khe hở không khí của cảm biến G và NE
2) Kiểm tra điện trở cuộn dây nhận tín hiệu
Dùng ôm kế đo điện trở giữa cực NE+ và NE-
Điện trở cuộn nhận tín hiệu: 140 – 180Ω.
Nếu điện trở không đúng tiêu chuẩn, thay cuộn dây cảm biến.

Hình 2– Đo điện trở cuộn dây nhận tín hiệu của cảm biến G và NE

phamtrung

Tài xế O-H
pác ơi cho em hỏi đây là tiêu chuẩn chung cho tất cả các cảm biến trục cơ và cảm biến trục cam mà tất cả các hãng dung ah hay đây chỉ là cảm biến cua hãng toyota?:105:

phamtrung

Tài xế O-H
vâng cảm ơn pác dã cho em biết thêm nhiều.Nhân tiện pác nói đến động cơ thì em xin co ý kiến là pác có thể viết một bài viết giới thiệu về cách viết tắt động cơ của toyota cho anh em cùng tham khảo duọc không.Vi dụ như toyota ky hiệu máy của xa CORONA đời 2001 có các loại 3S-FE A/T.4A-FE.xe COROLA đời 2005 có các loại 1ZZ-FE 1.8L,2ZZGE 1.8L.Pác có thể giải thích ký hiệu cho tụi em mới vào nghề biết không :105:

Ctrl+C

Tài xế O-H
vâng cảm ơn pác dã cho em biết thêm nhiều.Nhân tiện pác nói đến động cơ thì em xin co ý kiến là pác có thể viết một bài viết giới thiệu về cách viết tắt động cơ của toyota cho anh em cùng tham khảo duọc không.Vi dụ như toyota ky hiệu máy của xa CORONA đời 2001 có các loại 3S-FE A/T.4A-FE.xe COROLA đời 2005 có các loại 1ZZ-FE 1.8L,2ZZGE 1.8L.Pác có thể giải thích ký hiệu cho tụi em mới vào nghề biết không :105:
http://oto-hui.com/diendan/cong-nghe-and-ky-thuat/10498-cach-doc-ky-hieu-dong-co-xe-toyota.html
BÁC HÃY THAM KHẢO BÀI VIẾT NÀY CỦA BÁC AUTOVNN RẤT HAY VÀ KHÁ CHI TIẾT

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
Giá trị điện trở của từng loại đời xe khác nhau. Thông thường những loại cảm biến loại từ điện này thường được kiểm tra ba thông số chính: Giá trị điện trở. khe hở điện từ, giá trị điện áp phát ra (điện áp xoay chiều)
Chào thân ái

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên