Thay role đèn cho laceti cdx

tien.gara.hue
Bình luận: 15Lượt xem: 1,886

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Cụ nào đả từng chế role đèn cho con cdx này rồi thì truyền lại cho e vài chiêu với ạ. Có ảnh minh hoạ thì càng tốt ạ

thanhvinhloan

Tài xế O-H
Thay role rât đơn gián tìm đúng rơle 12v,Rơle chịu đú dòng là được.còn các chân thì xác định: 2 chân vào cuộn dây đế tạo từ trương hút các tiếp điếm(oto con là 12v) các chân còn lại la các tiếp điếm đóng ngăt. Có loại role có 6 chân, có loại 3 chân có loại 2 chân(kg kế 2 chân điện ap 12v nhé)

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Thay role rât đơn gián tìm đúng rơle 12v,Rơle chịu đú dòng là được.còn các chân thì xác định: 2 chân vào cuộn dây đế tạo từ trương hút các tiếp điếm(oto con là 12v) các chân còn lại la các tiếp điếm đóng ngăt. Có loại role có 6 chân, có loại 3 chân có loại 2 chân(kg kế 2 chân điện ap 12v nhé)
Loại này nó ko giống nhũng loại role khác cụ à. Nó nằm dưới bảng cầu chì. Nó nhỏ lắm. Và nó hàn dính vào bảng cầu chì luôn ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Đèn pha đấy cụ. Nó bị dính role ko tắt đèn đc ạ
thì xe bây giờ nó hay làm như vậy lắm bác ạ. cái đó bác xác định chính xác là dính role chưa? hay tín hiệu vào có vấn đề? nếu xác định đúng thì cứ mạnh dạn tháo ra mua cái khác hàn vào. ra chổ điện tử mà mua. còn không thì thay body thôi.

longcocacola

Tài xế O-H
bệnh này e làm mấy con rùi, trước kia thì đo mạch chế relay. bác xem mấy hộp khiển đóng mở cửa có loại có relay đó đấy. lúc hàn nhớ dùng súng hút thiếc nhé, vì mạch in tại chân relay rất mỏng, còn ko tự tin mừ muốn bền thì chế relay ngoài. đẹp hay không là do khéo tay

yellowkid

Tài xế O-H
e làm laciti này hoài....relay của nó rất tốt..khi mà nó bị sự cố relay...cụ nên kiểm tra lại giắc cắm đèn ( tiếp xúc ko tốt hoặc bóng h7 (đèn pha) ko đúng chất lượng )...ngoài ra thì cái công tắc điều khiển rất hay gặp sự cố ( nên nó phá hỏng relay rất nhanh )..

truong_91

Tài xế O-H
Đèn sáng hoài phải ko cụ 1 là thay 2 là chế nếu chế cụ mình đưa ảnh lên ko đc nơi cụ cho g mail minh gửi ảnh qua cho xem dễ chế

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên