Phanh xe Hyundai nhờ các bác trợ giúp

duandtoto
Bình luận: 26Lượt xem: 2,273

duandtoto

Tài xế O-H
em chào các bác.tình hình là em đang gặp khó khăn con xe hyundai 16 chỗ đời cổ.em không rõ đời bao nhiêu ạ.hôm nay em có làm phanh em nó mà chưa được ạ.đầu tiên xe vào phanh không ăn.công việc em đã làm như sau.em thay má phanh trước sau.láng đĩa tang trống trước sau.thay tổng phanh trên.bảo dưỡng và thay cuppen hai quả phanh trước.lắp hết vào xả e và bơm e.nhưng không hiểu sao phanh đạp kịch tổng mà xe chỉ hơi ăn chứ không chết bánh hoặc lết bánh được.bầu trợ lực hơi cực khỏe các bác nhé.em làm cả ngày hôm nay mà vẫn chưa được ạ.đi mua đồ thì thiếu tiền em cắm cả điện thoại lấy tiền trả tiền đồ.nếu mà không làm được phanh con này thì khả năng em mất luôn dế yêu các bác ạ.mong các bác tư vấn giúp em ca này với ạ.em xin cảm ơn.

fungkust2

Tài xế O-H
thứ nhất cụ tút lại má phanh và tang trống nhưng đã chỉnh lại cái khe hở giữa má phanh và tang trống chưa...thứ hai là cụ xem lại trong xylanh phanh chính có cái van bịt đường dầu hồi về bình (1 miếng cao su nhỏ) xem có bị rách hay bể không...thứ ba có thể hành trình tự do bàn đạp quá lớn ( cái này có vẻ ít khả thi) nhưng vẫn có thể có...có gì sai các bô lão chỉ dạy ạ ^^

Ducbgautohientu

Tài xế O-H
Cái này đơn giản mờ, k chỉ hyundai mà nhiều dòng khác cũng bị. Ở cái cụm phân phối dầu phanh ế, nó có cái van bác tháo cụm đấy ra bỏ ruột đi đạp phanh chết liền. E từng làm nhiều con thế này òy đảm bảo ok 100%

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em chào các bác.tình hình là em đang gặp khó khăn con xe hyundai 16 chỗ đời cổ.em không rõ đời bao nhiêu ạ.hôm nay em có làm phanh em nó mà chưa được ạ.đầu tiên xe vào phanh không ăn.công việc em đã làm như sau.em thay má phanh trước sau.láng đĩa tang trống trước sau.thay tổng phanh trên.bảo dưỡng và thay cuppen hai quả phanh trước.lắp hết vào xả e và bơm e.nhưng không hiểu sao phanh đạp kịch tổng mà xe chỉ hơi ăn chứ không chết bánh hoặc lết bánh được.bầu trợ lực hơi cực khỏe các bác nhé.em làm cả ngày hôm nay mà vẫn chưa được ạ.đi mua đồ thì thiếu tiền em cắm cả điện thoại lấy tiền trả tiền đồ.nếu mà không làm được phanh con này thì khả năng em mất luôn dế yêu các bác ạ.mong các bác tư vấn giúp em ca này với ạ.em xin cảm ơn.
Dầu ra có khỏe không, bác?

duandtoto

Tài xế O-H
bác ducbgautohientu à.cái cụm phân phối đó nó ở chỗ nào bác nhỉ.có phải cục chia dầu hai bánh trước to bằng 3 ngón tay đó hả bác

duandtoto

Tài xế O-H
các bác ơi cứu em.phanh không được ạ.nổ máy lên đạp phanh kịch tổng mà chỉ hơi ăn thôi.chết em.chạy thử lao cả đầu xuống ruộng lúa.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

Đã đến nước này phải phân tích cơ bản, làm cơ bản:
1. Kiểm tra phần dẫn đông phanh:
- Lắp hẳn đồng hồ đo áp suất vào đường ống dẫn đến xi lanh bánh xe xem sao. Nó phải đạt 85 -100 bar khi phanh ngặt. Nếu không đạt có thể do:
+ Trợ lực kém;
+ Hành trình tự do quá lớn;
+ Thiếu dầu phanh;
+ Xả khí chưa hết;
+ Tắc tuy ô.
2. Nếu áp đủ thì kiểm tra cơ cấu phanh:
- Chiều dầy má phanh:
- Độ tiếp xúc trống phanh/má phanh;
- Điều chỉnh khe hở má phanh/trống phanh;
- Có bị dính dầu mỡ không.
Còn cái mà các bạn nói "cụm phân phối dầu phanh ế" theo tôi hiểu hình như các bạn muốn nói đến bộ điều hòa lực phanh. Cái này tạm thời bỏ qua để kiểm tra xong xuôi rồi tính. Nếu nó tắc van trong đó cũng làm mất áp suất.

manhdung1982

Tài xế O-H
có khi nào tắc lỗ điều hòa của tổng phanh k bác
em chào các bác.tình hình là em đang gặp khó khăn con xe hyundai 16 chỗ đời cổ.em không rõ đời bao nhiêu ạ.hôm nay em có làm phanh em nó mà chưa được ạ.đầu tiên xe vào phanh không ăn.công việc em đã làm như sau.em thay má phanh trước sau.láng đĩa tang trống trước sau.thay tổng phanh trên.bảo dưỡng và thay cuppen hai quả phanh trước.lắp hết vào xả e và bơm e.nhưng không hiểu sao phanh đạp kịch tổng mà xe chỉ hơi ăn chứ không chết bánh hoặc lết bánh được.bầu trợ lực hơi cực khỏe các bác nhé.em làm cả ngày hôm nay mà vẫn chưa được ạ.đi mua đồ thì thiếu tiền em cắm cả điện thoại lấy tiền trả tiền đồ.nếu mà không làm được phanh con này thì khả năng em mất luôn dế yêu các bác ạ.mong các bác tư vấn giúp em ca này với ạ.em xin cảm ơn.[/QUO. TE]

manhdung1982

Tài xế O-H
trước tiên cụ ktra xem má phanh cơ cấu phanh ở bánhsau lắp đã đúng chưa.sau đó cụ tăng má phanh sát tăng bua.rồi cụ xả e thật kỹ.chúc cụ thành công.

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Theo đường dầu từ tổng phanh đi xuống cụ thấy cái nào mà có nhiều ống ty ô nối vào nó và từ nó ra để xuống xy lanh con thì cứ tháo cái đó ra mà nghịch. Đảm bảo hết, em gặp mấy con mazda và hyundai toàn bị chỗ ấy, không tắc thì cũng bị e

buianhduy123456

Tài xế O-H
Chào cụ... thứ 1.cụ thay tồng phanh nhưng đã xả air tổng phanh chưa nếu chưa thì nên xả air.
thứ hai...cụ nên kt xem heo bánh xe có bị rổ không
thứ ba cụ thay bố thắng nhưng phải lên bố đúng tầm
cụ nên mở mấy con ốc xã gió đó hết ra....để dầu vừa tràn ra siết ốc xã gió lại rồi nhồi phanh xã gió...nếu dầu không ra thì lấy ống bơm xe đạp xã gió.
nếu cụ chưa xã gió heo cái và làm đường ống dầu bị trống gío thì cụ làm hết năm nay cũng chưa xong cái xe đó....thanks gởi cụ tý kn của em mong cụ sớm làm xong để chuôc lại dt.

duandtoto

Tài xế O-H
kính các cụ.như những gì bác pham vy nói trên em đã làm và kiểm tra rất kỹ.chỉ có cái đo áp suất là em chưa có dụng cụ để thử.nhưng phanh vẫn chưa được ạ.nếu có tín hiệu gì em sẽ tung lên cho các bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên