Điều hòa xe YARIS ga cao ngắt lốc

H
Bình luận: 27Lượt xem: 3,517

Hungpx

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi chút e có con YARIS 2009 lốc điện cứ ga khoảng 2000 thì ngắt lốc "e kiểm tra bằng đồng hồ đo áp suất ga thấy tụt áp và e cắm máy Gcan vào cũng báo lốc ko chạy of " lần trc cũng bị tụt áp nhưng e chủ quan nghe tiếng lốc kêu lạ nên e thay lốc thay giàn nóng luôn nhg thay xong vẫn thế đứng 1 chỗ thì mát ga cao là ko mát tý j nữa. các bác cao thủ xin chỉ giáo giúp e với ạ.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi chút e có con YARIS 2009 lốc điện cứ ga khoảng 2000 thì ngắt lốc "e kiểm tra bằng đồng hồ đo áp suất ga thấy tụt áp và e cắm máy Gcan vào cũng báo lốc ko chạy of " lần trc cũng bị tụt áp nhưng e chủ quan nghe tiếng lốc kêu lạ nên e thay lốc thay giàn nóng luôn nhg thay xong vẫn thế đứng 1 chỗ thì mát ga cao là ko mát tý j nữa. các bác cao thủ xin chỉ giáo giúp e với ạ.
Làm lạnh phải có cái áp cao áp thấp , tốc độ quạt , nhiệt độ nước, ... Chứ cụ nói khơi khơi thế thì có mà tư vấn vào mắt à .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác ga từ từ hay ga gấp?

Hungpx

Tài xế O-H
Làm lạnh phải có cái áp cao áp thấp , tốc độ quạt , nhiệt độ nước, ... Chứ cụ nói khơi khơi thế thì có mà tư vấn vào mắt à .
Bác thienhoa ko đọc trả lời của e ah! e bảo áp lúc bình thường ko ga bên hạ áp 2,5kg bên cao khoảng 14-16kg. còn khi ga nên thi như lốc ko chạy rồi, bên hạ áp 6kg bên cao áp 8kg, e kiểm tra bằng máy đọc lỗi khi ga cao cũng báo lốc khi chạy bác ah. nhiệt độ nước bình thường, quạt két nước chạy tốt, nước ko thể nóng đc vì mới nổ mà ga nên đã tụt áp, mất lốc rồi chứ có phải nổ lâu đâu. e ga từ từ hay ga thốc thì cũng mất cả các bác xem tả chi tiết chưa, còn j ko hiểu nữa ko? mong ác tìm các bác tìm bệnh giúp.

Hungpx

Tài xế O-H
bác lắp đồng hồ vào rồi ga lên xem áp cao bao nhiêu thì lốc ngắt .ngoài ra bác tưới nước vào dàn nóng rồi ga lên xem lốc có ngắt không
e lắp đồng hồ áp bình thường 14kg, ga 1500-2000 thì áp 16-17kg là tự ngắt rồi, nước tưới nước vào áp xuống nhưng lốc vẫn cứ ngắt, e chắc ko fai do nhiệt độ nước cao, hay áp cao mà ngắt lốc đâu bác ah

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Nếu bác ga đột ngột thì nó hiểu là bác đang muốn tăng tốc nên tạm thời giảm tải cho động cơ.Nếu ga lên từ từ thì em chưa thử ,em cũng không hiểu tại sao nổ không tải lại phải ga cao vậy.Vòng tua 2000 thì cũng là trung bình khi đi trên đường ,khi đó lốc có ngắt không ?

Hungpx

Tài xế O-H
Nếu bác ga đột ngột thì nó hiểu là bác đang muốn tăng tốc nên tạm thời giảm tải cho động cơ.Nếu ga lên từ từ thì em chưa thử ,em cũng không hiểu tại sao nổ không tải lại phải ga cao vậy.Vòng tua 2000 thì cũng là trung bình khi đi trên đường ,khi đó lốc có ngắt không ?
ga từ từ hay ga đột ngột cứ vòng tua nên cao thì nó cũng ngắt bác ah! làm xong thử kiểm tra thì fai ga cao như khi chạy ngoài đường xem áp suất thế nào, đóng ngắt ra làm sao chứ có j mà ko hiểu, khi chạy ngoài đg nó cũng ngắt các bác ah! ko fai đứng 1 chỗ mới ngắt lốc đâu.

tranquynhnd

Tài xế O-H
Bệnh của cụ có vẻ nan giải nhỉ ... Cụ thử chạy xe trên đường xem thế nào ... Em nhớ trước có cụ hỏi con xe.fortuner điều hoà lấy tín hiệu tốc độ xe ( speed ) để làm gì . Em cũng không rõ .. rồi cũng không để ý tìm hiểu .. biết đâu trong trường hợp của cụ nó lại ra vấn đề gì thì sao . Còn nếu vẫn bị nữa thì theo em chỉ còn nước mượn hộp của xe khác sang để thử thôi

antrungan

Tài xế O-H
ga cao lên cũng ko thể ngắt lốc được,con này đang có bệnh , lốc bác đã thay thì loại trừ bệnh ở van lốc , còn lại hộp thôi , cũng có thể trường hợp áp lên đến 16-17 kg nhưng tín hiệu báo về hộp sai giống như kiểu lên đến 22-25kg lên hộp sẽ ngắt ko cho lốc chạy vì áp cao, bác thử kiểm tra hoặc thay em áp suất xem thế nào

Hungpx

Tài xế O-H
Bệnh của cụ có vẻ nan giải nhỉ ... Cụ thử chạy xe trên đường xem thế nào ... Em nhớ trước có cụ hỏi con xe.fortuner điều hoà lấy tín hiệu tốc độ xe ( speed ) để làm gì . Em cũng không rõ .. rồi cũng không để ý tìm hiểu .. biết đâu trong trường hợp của cụ nó lại ra vấn đề gì thì sao . Còn nếu vẫn bị nữa thì theo em chỉ còn nước mượn hộp của xe khác sang để thử thôi
e chạy thử trên đường vừa chạy vừa cắm máy check, chạy từ cầu giấy sang Gia Lâm rồi lại chạy về cứ dừng khoảng 10phut thì AC on, ngồi mát chạy trên đg khoảng 40km/h thì AC off, ko có chút gió lạnh nào. các thông số máy check báo bình thường. giờ thử thay hộp điều khiển điều hòa hở bác hay hộp đen or hộp gì

Hungpx

Tài xế O-H
ga cao lên cũng ko thể ngắt lốc được,con này đang có bệnh , lốc bác đã thay thì loại trừ bệnh ở van lốc , còn lại hộp thôi , cũng có thể trường hợp áp lên đến 16-17 kg nhưng tín hiệu báo về hộp sai giống như kiểu lên đến 22-25kg lên hộp sẽ ngắt ko cho lốc chạy vì áp cao, bác thử kiểm tra hoặc thay em áp suất xem thế nào
e nghĩ áp ko cao đc đâu bác ah. vì van báo áp suất dòng này hiện đại rồi đưa tin hiệu điện về hộp điều khiển chứ ko đóng mở tiếp điểm điều khiển rơle lốc như đời cũ nữa. nên báo về áp cao hay thấp cắm máy check vào biết ngay, với lại e thay lốc thay luôn phin với giàn nóng rồi và khi thử em cũng dội nước vào dàn thì áp cao làm sao đc bác nhỉ

antrungan

Tài xế O-H
e nghĩ áp ko cao đc đâu bác ah. vì van báo áp suất dòng này hiện đại rồi đưa tin hiệu điện về hộp điều khiển chứ ko đóng mở tiếp điểm điều khiển rơle lốc như đời cũ nữa. nên báo về áp cao hay thấp cắm máy check vào biết ngay, với lại e thay lốc thay luôn phin với giàn nóng rồi và khi thử em cũng dội nước vào dàn thì áp cao làm sao đc bác nhỉ
bác ko hiểu ý em à , ý em là nó cảm biến sai về áp : ví dụ như áp trong ống của bác chỉ tầm 17kg nhưng nó lại báo về hộp là áp trong ống đang ở mức 25kg thì hộp bắt buộc phải ngắt lốc không cho chạy để bảo vệ hệ thống thôi , đó là 1 trường hợp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên