Xe wave RSX 110 FI bị hụt ga

quangtvbg87
Bình luận: 42Lượt xem: 27,361

quangtvbg87

Tài xế O-H
Xe của em mới đi được hơn 2000km nhưng gần đây có hiện tượng hut ga. Mỗi lần dừng đèn đỏ xong ga lên là bị giật như kiểu hết xăng vậy, ga đến mức độ nào đó thì nó lại rồ lên. Em đã mang ra quán nhưng người ta thay buri rồi vệ sinh lọc gió vẫn không được. Mong các bác giúp!
Xe e loại này ạ:

phalaidat

Tài xế O-H
Hiện tượng hụt ga có thể do hệ thống cung cấp nhiên liệu bị thiếu ,hoặc vít gió chỉnh sai,đối với hệ thống phun nhiên liệu cũng có thể trong xăng có nước ,hoặc áp suất phun bị hạn chế .

duonganh11101

Tài xế O-H
Xe của em mới đi được hơn 2000km nhưng gần đây có hiện tượng hut ga. Mỗi lần dừng đèn đỏ xong ga lên là bị giật như kiểu hết xăng vậy, ga đến mức độ nào đó thì nó lại rồ lên. Em đã mang ra quán nhưng người ta thay buri rồi vệ sinh lọc gió vẫn không được. Mong các bác giúp!
Xe e loại này ạ:
Nếu cụ miêu tả là chính xác thì khả năng vấn đề nằm ở cảm biến TP.CỤ nên kiểm tra TP trước nếu ok thì cụ thử cài đặt lại cảm biến TP nhé.Nếu cụ không phải là thợ xe thì cũng hơi khó khăn đây

duonganh11101

Tài xế O-H
ý mình là mấy cái ống, mình không rõ gọi tên ống đó là gì. fi. hôm trước có xe bể ống đó. nước vòa chạy cư nổ bụp bụp. mình lấy băng dính băng lại thì hết
Đấy là cái ống của hệ thống thông hơi bình xăng EVẠPO cụ a.bình xăng ở vị trí cao nhất rồi nước ở trong ống ấy thì khó mà chảy vào bình xăng mà nó chảy vào hệ thống EVAPO.nó mà có trong bình xăng thì không bụp bụp đâu mà chết máy luôn ấy

cuncontiti

Tài xế O-H
xe rsx fi bi hut ga toi da xua duoc co thac mac goi cho toi (0909251062).

Bác này cho cả số điện thoại các bác bị bệnh này chưa sử lý được thì cứ gọi và xin chỉ bảo thui , nếu đưa cả xe đến sửa thì học mót càng nhanh !:D:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên