Xe bị khựng - giật khi lên trên 50km/h

D
Bình luận: 31Lượt xem: 6,617

Dream_sky_1989

Tài xế O-H
xe máy trung quốc của mình mới làm lại giàn điện ( toàn đồ của honda chính cống ) và 4 lá nồi của hãng honda ( mua trong hãng ).Bình xăng con của hãng centa 100cc.mới đầu chạy rất ngọt máy nhưng giờ bỗng nhiên chạy tốc độ trên 50km/h sẽ có hiện tượng khựng máy và giật giật khiến xe không thể tăng tốc được.nếu chạy dưới 50km/h thì bình thường.các bạn có thể cho mình xin ý kiến nên kiểm tra hệ thống nào chính xác nhất ko?thank you trước nha!=d>

camelR1

<font color="red">HỘI TRƯỞNG ĐỘC THÂN HỘI</font><i
xe máy trung quốc của mình mới làm lại giàn điện ( toàn đồ của honda chính cống ) và 4 lá nồi của hãng honda ( mua trong hãng ).Bình xăng con của hãng centa 100cc.mới đầu chạy rất ngọt máy nhưng giờ bỗng nhiên chạy tốc độ trên 50km/h sẽ có hiện tượng khựng máy và giật giật khiến xe không thể tăng tốc được.nếu chạy dưới 50km/h thì bình thường.các bạn có thể cho mình xin ý kiến nên kiểm tra hệ thống nào chính xác nhất ko?thank you trước nha!=d>

bạn kiểm tra lại bộ chế hòa khí xem . nếu như thay bình xăng của hãng vào mà cân chỉnh sai thì làm sao mà chạy được

Dream_sky_1989

Tài xế O-H
mình nghĩ là do IC lửa thôi các bạn a.Vì htdl của mình : vô lăng điện của honda ware anpha,cuộn lửa + đèn của honda dream,mô bin sườn + Ic của ware anpha.Tất cả đều đồ của honda chính cống do mình đổi từ các xe đó.Mình đang định đổi IC trung quốc chạy thử xem sao

duchoa098

Tài xế O-H
Vấn đề ở chổ nhiên liệu!

mình nghĩ là do IC lửa thôi các bạn a.Vì htdl của mình : vô lăng điện của honda ware anpha,cuộn lửa + đèn của honda dream,mô bin sườn + Ic của ware anpha.Tất cả đều đồ của honda chính cống do mình đổi từ các xe đó.Mình đang định đổi IC trung quốc chạy thử xem sao

bác mở khóa xăng xem xăng chảy yếu hay mạnh, nếu yếu thì kiểm tra lọc xăng, nắp bình xăng chính bị bít lổ thông hơi

V

vfgvfg

Khách
mấy bác này tầm bậy quá,bạn thay lại no đó nhung ma ban chưa độ lại truc khuyu thanh truyền,nếu qua trinh lắp mà piston bi lắp sai chiều cung dẩn đến hiên tượng xe rung
nếu mơi lam lai no thi qua trinh chạy rà"rô đa"trái piston chua mòn đều nên cung bị như vậy.ban chạy 1 thời jan la hết ngay thôi:D:22:

V

vfgvfg

Khách

--------------------------------------------------------------------------------

UP
Ai mà chịu rét thì trèo với thông
:b:b

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>

volăng wave 6tép sao k đi mâm lửa 6 tép mà lại đi 2 tép của dream? thay ic tq cũng vậy thôi

Wanted

Xe Tăng

bác kiểm tra lại cái ống thông hơi của chế hoà khí lại xem thế nào . Nó có dài quá hok có bị gấp khúc không ? bác cũng kiểm tra lại cái bugi xem mua cái mới bỏ vào chạy xem thế nào .

AUTOMOBILE87

Tài xế O-H
RUNG ĐỘNG CƠ CŨNG CÓ NHIỀU NGUYÊN NHÂN
vÔ LĂNG ,CHẾ HÒA KHÍ , CŨNG CÓ KHI CHỈ LÀ ỐC CÀNG ĐỂ CHÂN CHƯA SIẾT CHẶT
BÁC THỬ KIỂM TRA COI LẠI
CHỨ KHÔNG CỨ ĐỒ CỦA HÃNG ĐÃ CHUẨN NGAY ĐÂU

Túnxega

Tài xế O-H
KIỂM TRA HỆ THỐNG ĐÁNH LỬA: Dựng xe chống đứng,lấy chụp buji ra ngoài,để đầu dây mobin sườn vào gần buji- nổ máy, bắt đầu kiểm tra.Nếu bạn thấy tia lửa điện từ dây cao áp của mobin sườn bị đứt đoạn hoặc giật giật làm máy khựng lại thì chắc chắn 100% là do hệ thống đánh lửa.

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>
bác kt lại bxc nha, vặn vít chỉnh xăng con xài vít dẹp ấy vô trong hết cỡ rồi xả ngược nó ra 2,5 vòng rồi dùng vít 3 ke chỉnh con ốc trước sao cho có garanti êm là ok, kiểm tra lun cái bugi xem nó còn k nha bác, lúc tháo ra đừng chùi vội mà xem nó màu gì, đen thui là dư xăng, màu trắng là thiếu xăng, màu hơi đỏ gạch mới đúng, mình nghĩ xe bác thiếu xăng thôi

samson_auto

Tài xế O-H
Mình xin được tổng hợp 2 ý kiến điện và xăng:
1. Điện: mình nghĩ có thể là do bugi, có trường hợp khi bugi hư thì nó không đánh lửa nữa, nhưng cũng có trường hợp nó vẫn đánh lửa nhưng vẫn được xem là hư, khi chạy ở tốc độ thấp thì máy chạy khá ổn định, nhưng khi kéo ga tăng tốc thì xe không vọt do tia lửa yếu không đốt cháy hết nhiên liệu.
2. Xăng:- có thể do ống thông khí bị tắc.
- do lượng xăng không cung cấp đủ khi tăng tốc do kim xăng để quá thấp. vấn đề này thì bạn có thể tháo nắp bình xăng con, lấy quả ga ra ngoài, đưa kim xăng cao lên thêm 1 vạch( cho vòng đệm ở kim ga xuống 1 vạch).
- lượng gió vào quá nhiều khiến hỗn hợp nhiên liệu quá loãng dẫn đến khó bốc cháy làm khả năng tăng tốc của xe kém.
đoán mò thế không bít thế nào. các pro góp ý thêm nha!

TranDzung

Tài xế O-H
Mình xin được tổng hợp 2 ý kiến điện và xăng:
1. Điện: mình nghĩ có thể là do bugi, có trường hợp khi bugi hư thì nó không đánh lửa nữa, nhưng cũng có trường hợp nó vẫn đánh lửa nhưng vẫn được xem là hư, khi chạy ở tốc độ thấp thì máy chạy khá ổn định, nhưng khi kéo ga tăng tốc thì xe không vọt do tia lửa yếu không đốt cháy hết nhiên liệu.
2. Xăng:- có thể do ống thông khí bị tắc.
- do lượng xăng không cung cấp đủ khi tăng tốc do kim xăng để quá thấp. vấn đề này thì bạn có thể tháo nắp bình xăng con, lấy quả ga ra ngoài, đưa kim xăng cao lên thêm 1 vạch( cho vòng đệm ở kim ga xuống 1 vạch).
- lượng gió vào quá nhiều khiến hỗn hợp nhiên liệu quá loãng dẫn đến khó bốc cháy làm khả năng tăng tốc của xe kém.
đoán mò thế không bít thế nào. các pro góp ý thêm nha!

em thấy ý kiến của Bác rất cô đọng rồi.em xin cám ơn những kinh nghiệm của BÁc
em thấy nêu sbij hiện tuọng vậy,về Xăng thường là thừa
còn hiệu chỉnh được Chế Hòa khí rồi,Bugi thay mới, vẫn không thay đổi gì,thì IC đánh lửa có vấn đề
mong các bác chỉ giáo

GLpro

Tài xế O-H
Xe em cũng có hiện tượng thế này. Cũng kiểm tra như các bác tư vấn...nhưng quả thật không hết có điều xe em chạy tầm 80-90km/h trong vòng 15- 20p trở nên mới bị cơ.

supperdream+

Tài xế O-H
vậy thì xe bn lai khác rùi.có phải xe bn nhanh nóng máy lam phai ko?
có thể do bơm nhớt hoat động ko đều do đó may nhanh nóng hơn bn cần đi ktra lại động cơ. ko liên wan tới hệ thông nhiên liệu dau

sdc1412ss

Tài xế O-H
vậy thì xe bn lai khác rùi.có phải xe bn nhanh nóng máy lam phai ko?
có thể do bơm nhớt hoat động ko đều do đó may nhanh nóng hơn bn cần đi ktra lại động cơ. ko liên wan tới hệ thông nhiên liệu dau
bác kiểm tra lại bxc dùm nhé,ngày xau7 em từng bị bệnh này may nhờ có wanted cứu kịp thời,vấn đề ở 2 cái giclo bxc ấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên