Mercedes C200 không có tín hiệu đề

echbayern021088
Bình luận: 33Lượt xem: 7,788

phanminhnhat

Học việc
Xưởng em nay có con Mer c200 kompressor số VIN WDB2030455A066816 ko có tìn hiệu xuống chuột đề.Em đã kiểm tra toàn bộ cầu chì,ko có lỗi lầm gì cả.Các cụ có mạch khởi động con này cho em xin với.(Bằng hình ảnh thì tốt quá ạ).Em cảm ơn!

Cụ nên kiểm tra lại role đề bên trong hộp cầu chì bên dưới capo, tốt nhất là đổi 1 con role khác cùng loại vào để kiểm tra. (Nếu hệ thống phát hiện role có vấn đề thì sẽ không gửi tín hiệu điều khiển xuống)

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
cụ kiểm tra xung từ ổ khóa ra hộp tín hiệu ổ khóa xem sao,sau đó là hộp getway
nếu xung từ ổ khóa ra hộp mất như cụ nói thì còn lâu đề trực tiếp mới nổ dc lỗi imo nổ thế đếch nào dc chứ
làm như cụ nhật là chính xác đấy đo ngược từ chuột lại sam trước xác định rơ le khởi động rồi nguồn rơ le và chân điều khiển đều từ hộp động cơ ra có 2 con cầu trì 1 con7,5 a và một con 25 a của cuộn dây và chân 30 của rơ le
chúc cụ thành công

echbayern021088

Tài xế O-H
nếu xung từ ổ khóa ra hộp mất như cụ nói thì còn lâu đề trực tiếp mới nổ dc lỗi imo nổ thế đếch nào dc chứ
làm như cụ nhật là chính xác đấy đo ngược từ chuột lại sam trước xác định rơ le khởi động rồi nguồn rơ le và chân điều khiển đều từ hộp động cơ ra có 2 con cầu trì 1 con7,5 a và một con 25 a của cuộn dây và chân 30 của rơ le
chúc cụ thành công
Bác cho em hỏi là nguồn điều khiển con rơơe này là từ hộp ra ạ.

mrdp

Tài xế O-H
bác dùng máy kiểm tra sem có nõi gì không rất có thể hộp sam có vấn đề nếu có hộp sam khác bác căm vào xem sao.

phanminhnhat

Học việc
Bác cho em hỏi là nguồn điều khiển con rơơe này là từ hộp ra ạ.

Hộp SAM trước sẽ điều khiển rơ le đề. Có nhiều nguyên nhân để hộp này không cấp tín hiệu điều khiển nhưng trước hết cụ hãy kiểm tra từ những nguyên nhân đơn giản nhất.

Bên dưới là vị trí rơ le và cầu chì liên quan đến hệ thống đề.

Để loại trừ nguyên nhân từ rơ le đề, cụ bật khóa điện, tháo rơle cấp thẳng nguồn 12V vào chân ra đi về solenoid máy đề xem máy có nổ được hay không??? nếu nổ được thì có thể nói 100% là hỏng rơle.

echbayern021088

Tài xế O-H
Hộp SAM trước sẽ điều khiển rơ le đề. Có nhiều nguyên nhân để hộp này không cấp tín hiệu điều khiển nhưng trước hết cụ hãy kiểm tra từ những nguyên nhân đơn giản nhất.

Bên dưới là vị trí rơ le và cầu chì liên quan đến hệ thống đề.

Để loại trừ nguyên nhân từ rơ le đề, cụ bật khóa điện, tháo rơle cấp thẳng nguồn 12V vào chân ra đi về solenoid máy đề xem máy có nổ được hay không??? nếu nổ được thì có thể nói 100% là hỏng rơle.

Ém câu trực tiếp vẫn nổ bác ạ.Sáng nay em mò mà vẫn chưa ra.No ko có điện khiển ra rơle bác ạ.Bác cho em hỏi là tín hiệu đề từ ổ khóa đến hộp rồi từ hộp ra rơ le ạ?!Em ko có mạch nên mò vất quá!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Ém câu trực tiếp vẫn nổ bác ạ.Sáng nay em mò mà vẫn chưa ra.No ko có điện khiển ra rơle bác ạ.Bác cho em hỏi là tín hiệu đề từ ổ khóa đến hộp rồi từ hộp ra rơ le ạ?!Em ko có mạch nên mò vất quá!
em nghĩ bác nên cắm máy vào kích hoạt đề xem sao? để loại trừ đường dây từ hộp ra role. còn chìa khóa từ em nghĩ vẫn ok vì đề trực tiếp vẫn nổ. nhưng bác vẫn phải kiểm tra ổ khóa có tín hiệu star không? xem data có tín hiệu star không? xem vị trí số có ở P-N không? xem công tắc chân phanh có bị sao không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên