lead ko nổ máy

tailieusuachua
Bình luận: 17Lượt xem: 1,451

tailieusuachua

Tài xế O-H
kính chào các cụ. hôm nay em vào mảng này kính mong ccs cụ chỉ giáo cho em vài điều với ạ.
tình hình là em mới nghe ông anh tâm sự là có một con lead của ông bạn khi máy nổ lên nóng máy thì chết máy nguội lại thì vẫn nổ bình thường,khi không nổ máy thì xăng lửa ko có đèn check có nhưng ko báo lỗi(ko chớp,khi rút kim phun ra thì đèn check chớp báo lỗi 12,tình hình là em chỉ nghe nói vậy thôi,mai em mới tiến hành kiểm tra cụ thể,các cụ nào gặp vấn đề này rồi chỉ em với ạ
em xin chân thành cảm ơn.

cuncontiti

Tài xế O-H
:) nếu bác tháo ốc , rút kim phun thì không báo lỗi nhưng bác rút giắc cắm mới báo ạ !
khi chết máy xe đó còn đề được không ạ !
có nghe thấy tiếng rít của bơm xăng khi bật lại khóa không !
cắm lại giắc ic
ckp cần kiểm tra
và bênh thường gặp trên lead , scr là rơ le đề , bơm xăng hay bị mô ve do rỉ sét ,

loveauto

Tài xế O-H
kính chào các cụ. hôm nay em vào mảng này kính mong ccs cụ chỉ giáo cho em vài điều với ạ.
tình hình là em mới nghe ông anh tâm sự là có một con lead của ông bạn khi máy nổ lên nóng máy thì chết máy nguội lại thì vẫn nổ bình thường,khi không nổ máy thì xăng lửa ko có đèn check có nhưng ko báo lỗi(ko chớp,khi rút kim phun ra thì đèn check chớp báo lỗi 12,tình hình là em chỉ nghe nói vậy thôi,mai em mới tiến hành kiểm tra cụ thể,các cụ nào gặp vấn đề này rồi chỉ em với ạ
Cụ kiểm tra nước làm mát, nhớt trước xem

Tranhoaison

Tài xế O-H
Theo mình cảm biến nước mát không liên quan đến xăng và lửa cao áp ....ở đây cần kiểm tra kĩ cảm biến tp ...nếu tp chết không báo lỗi và không có cao áp ...thứ 2 là kiểm tra luôn kim phun ,,,,kim chết cũng không báo lỗi và không có cao áp ...đấy là theo mình biết ..nếu sai các cụ tha cho :D

loveauto

Tài xế O-H
Theo mình cảm biến nước mát không liên quan đến xăng và lửa cao áp ....ở đây cần kiểm tra kĩ cảm biến tp ...nếu tp chết không báo lỗi và không có cao áp ...thứ 2 là kiểm tra luôn kim phun ,,,,kim chết cũng không báo lỗi và không có cao áp ...đấy là theo mình biết ..nếu sai các cụ tha cho :D
mình đang nghi bó máy cụ à. vì cụ chủ cũng chưa kiểm tra xe trực tiếp nên mình nghĩ đến pan này, xin hóng tình hình em nó từ cụ chủ.

tailieusuachua

Tài xế O-H
em cảm ơn các bác nhiều ạ,đúng là em chưa kiểm trực tiếp kiểm tra nó như thế nào,nhưng theo mô tả thì khi máy nóng ko có tín hiệu bơm hay tín hiệu lửa gì hết các bác ạ,và khi đó rút giắc kim phun ra thì đèn check lại báo mã lỗi,khi tắc máy nóng thì đèn báo check vẫn có nhưng lúc này thì mã lỗi chưa xuất hiện,theo thông tin thì hôm bị như vậy chủ đem ra hãng,hãng báo là chết hộp chủ xe mang về nhờ anh em oto kiểm tra nhưng kiểm tra chưa được,nên nhờ em kiểm tra tiếp,hôm nay em bận quá vẫn chưa tiếp xúc được với xe
em cũng thú thật là oto thì em ko sợ nhưng đụng tới xe máy sao em thấy nó khó quá.

01647051815

Tài xế O-H
Bạn nên kiểm tra lại nhớt nhé dòng xe này hay ăn nhớt lắm

01647051815

Tài xế O-H
em cảm ơn các bác nhiều ạ,đúng là em chưa kiểm trực tiếp kiểm tra nó như thế nào,nhưng theo mô tả thì khi máy nóng ko có tín hiệu bơm hay tín hiệu lửa gì hết các bác ạ,và khi đó rút giắc kim phun ra thì đèn check lại báo mã lỗi,khi tắc máy nóng thì đèn báo check vẫn có nhưng lúc này thì mã lỗi chưa xuất hiện,theo thông tin thì hôm bị như vậy chủ đem ra hãng,hãng báo là chết hộp chủ xe mang về nhờ anh em oto kiểm tra nhưng kiểm tra chưa được,nên nhờ em kiểm tra tiếp,hôm nay em bận quá vẫn chưa tiếp xúc được với xe
em cũng thú thật là oto thì em ko sợ nhưng đụng tới xe máy sao em thấy nó khó quá.
Có khả năng ic của xe bị om rồi bạn thử thay con ic khác vào xem sao nhé

mcv30

Tài xế O-H
lead thì không biết nhưng scr hay bị hộp , nhưng bản thân hộp không sao . mà nguồn cấp hộp có vấn đề .

duonganh11101

Tài xế O-H
Xe lead đời nào vậy cụ.cụ diễn đạt khó hình dung quá.có nghĩa là xe đi nóng máy thì chết máy mà ngay khi ấy đề thì ko có cao áp và ko có xăng phun ra từ kim phun hả.hai cái lỗi này hình như chả liên quan gì đến nhau.cái này cụ hoặc ông anh cụ miêu tả ko chuẩn rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên