Điều hòa thường vios 2002

N
Bình luận: 14Lượt xem: 1,487

sunt808

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi: Hệ thống điều hòa vios 2002, có phải quạt giàn nóng chính là quạt két nước không ạ?
chắc là sài chung luôn cả két nước và giàn nóng luôn bác à nhưng không biết là nó sử dụng hai tốc độ quạt không
Bác này lúc hỏi quạt giàn lạnh với giàn nóng lúc thì giang nóng với két nước. cuối cùng bác hỏi cái nào vậy?
bác cho em hỏi ngoài lề tí là nếu quạt chạy hai tốc độ thì tín hiệu như thế nào để khiển quạt chạy hai tốc độ khác nhau không bác. và bác cho một vd cụ thể như xe tyo khác for ra sao chẳng hạn.cảm ơn bác trước vậy

nvhoan

Tài xế O-H
chắc là sài chung luôn cả két nước và giàn nóng luôn bác à nhưng không biết là nó sử dụng hai tốc độ quạt không

bác cho em hỏi ngoài lề tí là nếu quạt chạy hai tốc độ thì tín hiệu như thế nào để khiển quạt chạy hai tốc độ khác nhau không bác. và bác cho một vd cụ thể như xe tyo khác for ra sao chẳng hạn.cảm ơn bác trước vậy
trên xe dùng 1 quạt chung cho giàn nóng và két nước thì sẽ hoạt động như sau.

ACACAC

Tài xế O-H
quạt dùng chung được chứ két nước dàn nóng dùng chung kiểu gì cậu
Chẳng qua câu nói thoát ý thôi bác ,và chủ đề cũng đã có nên em thấy cũng dễ hiểu, nhưng nếu rạch ròi như bác thì cũng hay . Ở phần này em thấy mỗi loại xe có cách thiết kế quạt cũng khác nhau nhưng mục đích thì như nhau thôi , còn két nước là két nước và dàn giải nhiệt cho máy lạnh là của máy lạnh. Đôi khi từ ngữ không dùng đúng hay không thống nhất được trong phạm vi nào đó, nó cũng đem lại sự khó hiểu hay hiểu sai ý của vấn đề ngay . Ví dụ như em thấy đầu bơm lạnh có thợ kêu là lốc lạnh và dàn lạnh người thợ khác kêu là lốc lạnh , em không thông lắm các bác phán giúp em với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên