máy 1nz-fe chỉ phun khởi động

buonchanviai93
Bình luận: 14Lượt xem: 1,031

buonchanviai93

Tài xế O-H
em có làm một cái động cơ 1nz.Chỉ mỗi động cơ không vì em làm mô hình. Con máy này của em chỉ phun được chừng 15s lúc mới khởi động xong mất hẳn phun luôn mà lửa vẫn còn y nguyên. Khi em để nguyên cọc ắc quy đề lần 1 thì có phun nhưng tắt đi và đề tiếp thì cũng mất phun luôn.Em đã kiểm tra lại toàn bộ các tín hiệu của cơ, cam, đánh lửa , phun rồi, tất cả đều oke hết, em đo từ đầu giắc về tận chân hộp luôn. Giờ em không tìm ra lỗi với sắp phải giao hàng rồi, nên mong các bác trợ giúp em với.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em có làm một cái động cơ 1nz.Chỉ mỗi động cơ không vì em làm mô hình. Con máy này của em chỉ phun được chừng 15s lúc mới khởi động xong mất hẳn phun luôn mà lửa vẫn còn y nguyên. Khi em để nguyên cọc ắc quy đề lần 1 thì có phun nhưng tắt đi và đề tiếp thì cũng mất phun luôn.Em đã kiểm tra lại toàn bộ các tín hiệu của cơ, cam, đánh lửa , phun rồi, tất cả đều oke hết, em đo từ đầu giắc về tận chân hộp luôn. Giờ em không tìm ra lỗi với sắp phải giao hàng rồi, nên mong các bác trợ giúp em với.
Có mã lỗi nào không, hãy đưa lên đây

Van Hao Bui

Tài xế O-H
không. GF là tín hiệu báo đánh lửa. nếu đứt hoặc không có tín hiệu này thì động cơ cũng không nổ được
bạn có thể đo nguồn đến bộ đánh lửa ỏ chân thứ 2 của boobin đánh lửa - khi bật IG sẽ có điện áp 5V

hoangthuan.ccnn

Tài xế O-H
cái này là ntn hả bác. ý bác có phải là kiểm tra lại tín hiệu #10,#20,#30,#40 không ạ??
cái này là ntn hả bác. ý bác có phải là kiểm tra lại tín hiệu #10,#20,#30,#40 không ạ??
dung roi đó bac xem nó có cho phun hk, neu tính hiệu ok, bác kt lại tinh hiệu cam, cốt xem có bị hong khog, chuc bac thah cong
p/s may bac xem dug chem e, hk dám múa rìu qa mat thợ

Van Hao Bui

Tài xế O-H

toyota corola

Tài xế O-H
đã làm nhưng chưa chính xác thôi bạn. Bạn Kiểm tra lại tất cả các dây của của bộ đánh lửa đê. Cần thiết có thể kt để cả 4 máy lên xem có máy nào bỏ lửa không. Theo tôi nghĩ sẽ có 1 máy bỏ lửa lên mới thế. Thế lên khi chúng ta kiểm tra chỉ M1 thì chưa đủ. Tôi cũng đã gặp TH đó. Chỉ mất mass 1 con máy thôi cũng vậy. Chúc bạn thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên