Thay bạc lót trục khuỷu không hạ máy

C5galaxy
Bình luận: 23Lượt xem: 3,784

manhdung1982

Tài xế O-H
Xe gi vậy cụ.?đại tu máy mà k hạ máy xuống ah.thay bạc mà k tháo trục là quá ẩu vì trục nó mòn ô van sẽ bám vào truc k tròn đều.đại tu máy là phải mang trục đi mài lại lên cos.

4wheelspin

Tài xế O-H
Ko nhất thiết phải lên cos khi chưa mòn, tuy nhiên phải tháo ra để đo đạc, vệ sinh, làm được như vậy hoặc là ẩu hoặc tự tin có kinh nghiệm

buidinhduong

Tài xế O-H
Việc thay kiểu này em cũng đã từng thấy và làm theo thợ rồi. Thay bạc cổ trục không hạ máy, cứ thế luồn vào, em thấy là ẩu tuy nhiên làm gần 2 năm nay con xe đó vẫn chưa có biểu hiện gì về hỏng bạc hay phải bổ máy cả. Xe em làm là xe Dong Feng Hải Âu, xe 3 chân ấy ạ. Lúc nào trung bình cũng phải cõng 28 tới 30 tấn đất.

C5galaxy

Tài xế O-H
xe em huyndai đời98 mà thợ lại thay somi xi lanh nhưng lại k thay pitong mới ghê chứ với còn thay xupap gió thôi , xupap lửa xài lại. mà em hỏi lun sao xupap gió lại hay hỏng hơn xupap lửa vậy mấy sư phụ

buianhduy123456

Tài xế O-H
xe em huyndai đời98 mà thợ lại thay somi xi lanh nhưng lại k thay pitong mới ghê chứ với còn thay xupap gió thôi , xupap lửa xài lại. mà em hỏi lun sao xupap gió lại hay hỏng hơn xupap lửa vậy mấy sư phụ
cái nào rỗ nhiều quá thì thay luôn chứ đâu cần lửa hay gío cụ ạ.
còn cụ thay xylanh mà không thay piston thì do đo kiểm piston còn sài được nên không thay.
chắc xe bác có turbo phải không

quanglongck

Tài xế O-H
quá ẩu rồi khi đại tu cần vệ sinh, thông rửa đường dầu, kiểm tra các kích thước, khuyết tật kỹ thuật trong quá trình sử dụng nên đại tu cần hạ máy

C5galaxy

Tài xế O-H
máy nổ hồi chiều rồi mấy cụ. thấy cũng ngon . mà xe em bị bỏ 1 máy khi tháo ra ông thợ ổg bỏ tay biên luôn. mua tay biên mới về thay mà em k rõ nguyên nhân . mong các cụ chỉ giáo

buianhduy123456

Tài xế O-H
máy nổ hồi chiều rồi mấy cụ. thấy cũng ngon . mà xe em bị bỏ 1 máy khi tháo ra ông thợ ổg bỏ tay biên luôn. mua tay biên mới về thay mà em k rõ nguyên nhân . mong các cụ chỉ giáo
cái đó thì đương nhiên...huyndai mà là huyndai gì chứ cụ nói chung chung em đâu biết....huyndai đời 96 nhiều dòng có turbo nha cụ.

Dongtkt

Tài xế O-H
Bác đừng học theo lý thuyet nhju.ha máy thì tot hon.nhung lam wen thi ok.còn the he sau thì can lam kĩ.chu k lam nhu the dk.quan trong la kn

bao7329

Tài xế O-H
Chỗ tôi xe Tầu đa phần thay hơi thay luôn bạc lót và cũng không hạ máy cứ thế luồn vào chưa thấy con nào chết trục bao giờ.

hunghanam

Tài xế O-H
Chỗ tôi xe Tầu đa phần thay hơi thay luôn bạc lót và cũng không hạ máy cứ thế luồn vào chưa thấy con nào chết trục bao giờ.
bác nói vậy thừa nhận là bác thành công nhưng em thấy nó ko đẹp mắt lắm và lv ko bài bản phản khoa học kt làm ẩu thêm tay nghề .còn tuỳ anh em hay bác làm như vậy thì tuỳ bác thui em thì ko bao giờ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên