vios 2009 khó nổ

G
Bình luận: 37Lượt xem: 2,659

hungem

Tài xế O-H
- Bạn gắn đồng hồ đo áp xăng rồi nổ máy,rồi tắc máy để tầm 20 phút xem áp còn bao nhiêu,nếu áp không giữ bạn xem lại,bom xăng,vòi phun nhé

giahung

Tài xế O-H
vâng e cũng đang ngĩ đến vấn đề là e nó bị tịt áp nhưng vì ko có van điều áp thay thử mà phải thay cả cụm bơm xăng nên e còn đang lăn tăn các bác ak
xe ko báo lỗi đèn mà cứ để khoảng 30p ra đề khó nổ đề vài phát mới nổ nhưng khi nổ dồi tắt máy đề lại nổ ngay
e vẫn muốn xin thêm ý kiến của các bác..xin các bác chém nhiệt tìn

tranngocvi

Tài xế O-H
khó nổ có rất nhiều nguyên nhân thư nhất bạn xem bộ phận khởi động xem ,chổi than cổ góp thể nào ,thứ 2 ,bugi có bị mòn hay bám các muội than không ,3 là xem và kiểm tra lại hệ thống nhiên liệu xem..

tranngocvi

Tài xế O-H
theo mình vios của toyoata chủ yếu sử dụng hệ thống phun xăng ddiienj tử ,và các kỹ sư thiết kế cũng rất tuyệt vời ,,bạn cũng thử kiểm tra vòi phun xem thê nào ..

giahung

Tài xế O-H
Bác cứ thay 4 cái đi. Lý do là do kinh nghiệm thôi ạ
thực sự là e cũng rất phân vân vì e cũng chưa nhiều kinh ngiệm lắm trong sử lý bệnh như e này
e cũng hay vào diễn đàn để học hỏi nhưng e cũng chưa thấy trường hợp thay 4 cây kim với bệnh khó đề dai sau khi tắt máy khoảng 30p như e đã trình bày
e cảm ơn bác cái bánh xe đã chia xẻ và e chân trọng những kiến thức mang tính kinh ngiệm của bác..mỗi kinh ngiệm của bác là bài học quý cho ae trên diễn đàn...
nhưng trong trường hợp tình trạng bệnh lý như e trình bày thì e rất phân vân kinh ngiệm của bác..bác cái bánh xe ak

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
thực sự là e cũng rất phân vân vì e cũng chưa nhiều kinh ngiệm lắm trong sử lý bệnh như e này
e cũng hay vào diễn đàn để học hỏi nhưng e cũng chưa thấy trường hợp thay 4 cây kim với bệnh khó đề dai sau khi tắt máy khoảng 30p như e đã trình bày
e cảm ơn bác cái bánh xe đã chia xẻ và e chân trọng những kiến thức mang tính kinh ngiệm của bác..mỗi kinh ngiệm của bác là bài học quý cho ae trên diễn đàn...
nhưng trong trường hợp tình trạng bệnh lý như e trình bày thì e rất phân vân kinh ngiệm của bác..bác cái bánh xe ak
Vâng, tất cả chỉ là kinh nghiệm bản thân, trường hợp này cũng vậy. Kinh nghiệm, nó đúng với người này nhưng lại chưa đúng với người khác, điều đó là bình thường bác ạ. Trên OH, những điều được nói ra, được chia sẻ cũng chỉ là những câu chuyện kể bên lề thôi
Bác cứ làm đi nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H
vâng e cũng đang ngĩ đến vấn đề là e nó bị tịt áp nhưng vì ko có van điều áp thay thử mà phải thay cả cụm bơm xăng nên e còn đang lăn tăn các bác ak
xe ko báo lỗi đèn mà cứ để khoảng 30p ra đề khó nổ đề vài phát mới nổ nhưng khi nổ dồi tắt máy đề lại nổ ngay
e vẫn muốn xin thêm ý kiến của các bác..xin các bác chém nhiệt tìn
con vios này thay bơm cũng thay cả cụm luôn. bộ điều áp cũng nằmtrong cụm luôn. còn bác muốn kiểm tra nó bị thì tháo ra dùng súng xịt điều chỉnh hơi ra yếu yếu tí và xịt xem có hở không? cho vào can xăng để xem rò rỉ. áp dự trử chỉ cần trên 1,5kg là được nên bác xịt sẽ có cảm giác thôi. khoảng từ 1,5-4kg bác cảm giác được chứ. tốt nhất kiếm cái đồng hồ đo áp xăng bác ạ. cắm vào hệ thống cho chắc ăn.

Ferrari599

Tài xế O-H
con vios này thay bơm cũng thay cả cụm luôn. bộ điều áp cũng nằmtrong cụm luôn. còn bác muốn kiểm tra nó bị thì tháo ra dùng súng xịt điều chỉnh hơi ra yếu yếu tí và xịt xem có hở không? cho vào can xăng để xem rò rỉ. áp dự trử chỉ cần trên 1,5kg là được nên bác xịt sẽ có cảm giác thôi. khoảng từ 1,5-4kg bác cảm giác được chứ. tốt nhất kiếm cái đồng hồ đo áp xăng bác ạ. cắm vào hệ thống cho chắc ăn.
không thay tách biệt mổi bơm được hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên