Santafe không nổ được máy

ngocthanh27
Bình luận: 24Lượt xem: 6,017

hungem

Tài xế O-H
-Xe đời bao nhiêu vậy bạn?
-Bạn dùng máy đoc có báo lỗi gì không,để có hướng sử lý
-Bạn đã làm những gì rồi,bạn cho thêm thông tin nhé
- Có thể áp suất dầu không đủ mở vòi phun,bạn tháo 1 cây vòi phun ra và khởi động xem dầu có phun tơi không nhé

ngocthanh27

Tài xế O-H
xe đời 2004 máy 2.0 số tự động bơm cao áp và áp suất dầu tốt dầu bật khóa điện dầu lên tận kim phần này loại trừ .đo điện vào kim phun thì không có điện chờ cắm đèn nét vào hai chân giác kim đề thi điện chập chờn thỉnh thoảng nháy cái ,nếu một chân tiếp mát acquy đề thì có tín hiệu dương+ nháy còn dây còn lại thì đề không có gì ,kết luận tạm thời mất mát - minh chưa hiểu điện chờ dòng này hoạt động kiểu gì .đo cảm biến cam và cơ thi vẫn sống .nay nhiều việc quá lên chỉ kiểm tra dược đến đó các cụ vào góp ý em phát mai em chiến tiếp chắc phải rỡ hết giắc điện ra kiểm tra lại

vuquocdat

Tài xế O-H
xe đời 2004 máy 2.0 số tự động bơm cao áp và áp suất dầu tốt dầu bật khóa điện dầu lên tận kim phần này loại trừ .đo điện vào kim phun thì không có điện chờ cắm đèn nét vào hai chân giác kim đề thi điện chập chờn thỉnh thoảng nháy cái ,nếu một chân tiếp mát acquy đề thì có tín hiệu dương+ nháy còn dây còn lại thì đề không có gì ,kết luận tạm thời mất mát - minh chưa hiểu điện chờ dòng này hoạt động kiểu gì .đo cảm biến cam và cơ thi vẫn sống .nay nhiều việc quá lên chỉ kiểm tra dược đến đó các cụ vào góp ý em phát mai em chiến tiếp chắc phải rỡ hết giắc điện ra kiểm tra lại
San 204 chắc là san gold . Bác kiểm tra nguồn cảm biến cam chưa ? Và đo xem khi đề cảm biến trục cơ thế nào ? Quan trọng là khi bác mở nhấp đề thì dầu đã lên đến thanh rail chưa ạ ? ( khi khoá on thì áp rail phải 3,6 bar thì khi đề mới nổ đc bác nhé ) còn bác đo điện áp cấp cho kim thì khi nào đủ áp thì mới có điện kim , kim mới phun bác nhé ) e dự là xe của bác bị bơm tiếp vận rồi .

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi điện ra kim phun có + dương chờ hoặc - chờ không nhỉ xe em không nổ dc máy mà mòi dầu vào cổ hút thì nổ ngớt mồi ra lại chết đo điện chờ không có j hết cắm bút thử hai đầu giắc điện thì đề có điện lóe lên các bác giúp em cái
xe bác là xe xăng hay xe dầu? nếu máy dầy mà bật khóa dầu lên tới kim là sai. còn máy xăng thì ok. nhưng bác lại nói mồi RP7thì lại là máy dầu. bác cho cái tin cho đúng xem nào?

Van Hao Bui

Tài xế O-H
nếu là máy dầu thì không có điện đến kim phun đâu
vì điện mở kim phun là điện áp cao lên đến hơn 200v cơ bác ạ
phải có máy đọc lỗi mới làm được vụ này bác nhé

vietduy234

Tài xế O-H
Cụ xem lại áp của rail khi đề là bao nhiêu áp thấp là nó không mở kim đâu nhé. Em nhớ không nhầm thì khỏa 150bar nó mới mở kim . điên lên kim thì dương chờ sẵn hộp chỉ việc nối mát thôi nhé. Mình nghỉ lá không đủ áp rồi. Sao máy đoc lỗi đâu cụ ko mang ra đọc

ngocthanh27

Tài xế O-H
em mới được biết là khi đề điện mới đưa xuống kim và điện áp cao vì khi em sờ điện phóng tê tay em đang nghi về áp nhưng con gcan của nhà không hiểu sao vào rada lit không hiển thị thông số chắc phải úp lại phần mềm cụ nào đã chế ra đồng hồ đo ngoài chưa ạ dùng loại bao nhieu kg để chế ạ

vietnhatauto11

Tài xế O-H
cái này tùy dòng xe và đời xe nhé, k nhầm dòng này vẫn dùng điện 12v thôi, điện luôn thường truccwj chứ k phải kkhi đề mới có. mở khỏe hay k là do cường độ dòng quyết định.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

ngocthanh27

Tài xế O-H
bác cho mạch này em chịu chết đọc nhưng không dịch được ký hiệu bác sem dòng điện xuống là bao nhiêu vôn với ạ có điện chờ không hay phải đủ áp xuất dầu điện mới cấp ạ

veracruz

Tài xế O-H
em mới được biết là khi đề điện mới đưa xuống kim và điện áp cao vì khi em sờ điện phóng tê tay em đang nghi về áp nhưng con gcan của nhà không hiểu sao vào rada lit không hiển thị thông số chắc phải úp lại phần mềm cụ nào đã chế ra đồng hồ đo ngoài chưa ạ dùng loại bao nhieu kg để chế ạ
Bác xem kỹ mấy đầu nắp piston bơm cao áp xem có bị rỉ dầu không, bác vệ sinh sạch rùi đề sau đo kiểm tra xem, nếu hở đề sẽ ko nổ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên