Xe camc trung quốc

duchaixetai
Bình luận: 22Lượt xem: 3,099

duchaixetai

Tài xế O-H
Dạ kính thưa các cụ em là thành viên mới ,cho e hỏi ngu tý ạ, e đang làm con đầu kéo camc trung quốc, cái đồng hồ báo hơi báo lút kim khi xe hết hơi mà kim báo không về, nhưng e rút Rắc gim cảm biến thì kim quay về vị trí bình thường,gim vào lại báo lút kim. như vậy có phải là do cảm biến hỏng không các cụ ? Mà cảm biến hỏng thì mua ở đâu ạ e xin cảm ơn và mong các cụ giúp đỡ ạ.

duchaixetai

Tài xế O-H
Xe camc bơm điện kim cơ hả bác . Như bác nói ở trên thì cho e hỏi là cục báo có phải là có 3 dây không ạ . Néu 3 dây thì e dự là bị mất mát rồi bác à
Đúng rồi cụ ạ vậy cụ cho e hỏi mất mát ở cảm biến hay táp lô vậy cụ.cu có thể chỉ giùm e trong 3 dây thì dây nào là mát không ạ

duchaixetai

Tài xế O-H
Dạ thì nói thật là dòng xe CAMC thì e mới làm lần đầu với lại trước giờ e cũng chưa làm nhiều những xe có hộp điện. cụ cho e hỏi táp lô đồng hồ nó có liên quan gì đến hộp điện không ạ?

TienThanh90

Tài xế O-H
trường hợp này thì em chưa gặp mà em gặp trường hợp là đèn và đồng hồ trên taplo nhảy loạn hết trơn
và nguyên nhân là đứt sợi mass lên cabin xe bác ạ

nupakachy

Tài xế O-H
trên kim đồng hồ đó bác xác định dây nao là dây diều khiển tách riêng nó ra xong do xem dây đó có chạm ra mát k
bác kiem tra đồng hồ chưa có bi chập ở trên đồng hồ
bác chủ thớt bảo rút zắc ở cảm biến ra thì kim tụt hết thì chắc ko liên quan đến dây rợ đâu bác ah. chắc chập chạm cảm biến thôi. em nghĩ cảm biến hỏng rồi

duchaixetai

Tài xế O-H
bác tách dây cũ đó riêng ra xong câu nguồn vào chân dong ho bao kim
từ chân đồg hồ câu dây xuống cảm biến cho em là biết ngay no bi lam sao
Xe này nó có 2 cái đồng hồ và 2 con cảm biến bác ạ như vậy chả nhẽ nó bị chạm cả hai luôn sao ha bác?e nghỉ nó bị lỗi gì đấy mà mò chưa ra. hôm nay để e kiểm tra kỉ thêm lần nữa có gì e đăng lên ae mình chém tiếp nha bác. Cảm ơn bác đã quan tâm đến tấm thớt nhà em ạ

duchaixetai

Tài xế O-H
Các bác ơi coi có cách nào chỉ giùm e với e đã kiểm tra lại dây dợ và mát ok rồi nhưng có cái là táp lô cung cấp cho cảm biến nguồn tới hơn 20v các bác ạ. có bác nào rành chém giùm e tý ạ.e xin cảm ơn ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên