Lead 2015 có lỗi 52 không.

kutikuti
Bình luận: 9Lượt xem: 6,550

kutikuti

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi lead 125 2015 có lỗi 52 không. Tại sư phụ lớn tuổi điện ra hỏi. Đèn xe lead báo đèn. 5 nháy dài.2 nháy ngắn. Nên e nghĩ là 52. Giờ không co máy nên cung không xem tài liệu được.va nếu co lỗi 52 thì phải khắc phục như thế nao.mong các bác chỉ giáo.

duonganh11101

Tài xế O-H
lỗi 52 là lỗi mạch điện hoặc cảm biến ckp cụ nhé.cụm dây của nó có 6 dây.3dây Trắng sọc đỏ .trắng sọc đen.trắng sọc xanh dương là 3 dây cảm biến hall khởi động.dây xanh dương sọc xanh lá là dây mass.dây nâu sọc đen là dây nguồn nuôi từ ecm ra.dây xanh dương sọc vàng chính là dây tín hiệu hall ckp.với lỗi này nếu xe vẫn có tín hiệu khởi động mà mất cao áp thì cụ cần kiểm tra mạch điện dây xanh dương sọc vàng.đo áp sem có 5tới 10v ko.nếu ko mà dây rợ ok thì hỏng cảm biến.nếu với lỗi này mà xe ko có tín hiệu gì về khởi động thì nên kiểm tra nguồn nuôi trước cụ nhé

kutikuti

Tài xế O-H
lỗi 52 là lỗi mạch điện hoặc cảm biến ckp cụ nhé.cụm dây của nó có 6 dây.3dây Trắng sọc đỏ .trắng sọc đen.trắng sọc xanh dương là 3 dây cảm biến hall khởi động.dây xanh dương sọc xanh lá là dây mass.dây nâu sọc đen là dây nguồn nuôi từ ecm ra.dây xanh dương sọc vàng chính là dây tín hiệu hall ckp.với lỗi này nếu xe vẫn có tín hiệu khởi động mà mất cao áp thì cụ cần kiểm tra mạch điện dây xanh dương sọc vàng.đo áp sem có 5tới 10v ko.nếu ko mà dây rợ ok thì hỏng cảm biến.nếu với lỗi này mà xe ko có tín hiệu gì về khởi động thì nên kiểm tra nguồn nuôi trước cụ nhé
E về gặp su phụ e roi. Đúng lỗi 52. Điện đầy đủ nhưng khởi động không được.mai e với sphu làm.mai em làm roi e sẽ nói lỗi cua e no

kutikuti

Tài xế O-H
Em nó bị cụ tý xơi 2 dây điện của ckp. Trắng_đỏ và xanh_vang. Khi cắm giắc vào đọc lỗi thi phát hiện ra 1 lỗi quá khứ 12 nữa. Cũng là cụ tý phá hoại. Mẫm 2 dây kim phun.bac nào sửa trước đó ko xoa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên