Giúp em Lốc ngắt thất thường.

NamLuu
Bình luận: 20Lượt xem: 1,931

NamLuu

Tài xế O-H
Con xe inova của thằng bạn em nó miêu tả bật điều hòa lúc đầu thì rất mát, nhưng cứ khoảng 20 phút để 1 chỗ thì thấy quạt gió chạy nhưng mà không mát theo em thì lúc đấy lốc ngắt không biết có phải do cuộn từ không, các bác cho em phương án cho em nó với ạ.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Con xe inova của thằng bạn em nó miêu tả bật điều hòa lúc đầu thì rất mát, nhưng cứ khoảng 20 phút để 1 chỗ thì thấy quạt gió chạy nhưng mà không mát theo em thì lúc đấy lốc ngắt không biết có phải do cuộn từ không, các bác cho em phương án cho em nó với ạ.
Phải thực tế và cho chút thông tin cụ thể bác ạ. nếu nó bị như vậy chắc tìm nguyên nhân cũng không khó lắm đâu.

NamLuu

Tài xế O-H
vâng nhưng sơ bộ thế thì có phát kiến gì không bác, tại em thấy bảo nó vẫn lạnh em nghĩ là không thiếu ga được nhỉ.

phamchieu334

Tài xế O-H
Iinova mình có gặp kiểu này đo áp suất vẫn như bình thường nhưng chỉ mát lúc đầu
khi xả thử ga ra có tí ga lúc đầu ở cao áp xong xả ra toàn khí ,sau đó hút chân không napj dầu nạp ga xe lại mát bình thường

phamchieu334

Tài xế O-H
vậy phải xem thực tế xem thế nào khi không mát lốc có hoạt động không ,có điện xuống cuộn hít không ,xe này đứt cao su mặt hít cũng có nhiều xe bị có điện xuống cuộn vẫn hít nhưng trục lốc không quay

hungem

Tài xế O-H
- Nguyên nhân lốc đóng ngắt không bình thường của hệ thống lạnh rất là nhiều
- Bạn phải trực tiếp kiểm tra,áp bên thấp,áp bên cao, nhiệt độ trong xe,khi lốc ngắt không bình thường thì chuẩn đoán mới chính xác được bạn nhé

tranlong1989

Tài xế O-H
lúc không mát thì cụ phải kiểm tra xem có điện xuống lốc không đã nếu có lốc vẫn quay ma không mát thì cụ phải cắm đồng hồ vào kiểm tra áp thì mới biết được chứ miêu tả ntn thì cũng khó lắm cụ ak.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Áp suất gaz lúc đó thế nào mà lại phải đoán nhỉ????
- Cắt hay không thì nhìn vào đầu của côn từ sẽ thấy, sao lại phải đoán mò

nvhoan

Tài xế O-H
Bác cho thông tin đời xe và quạt giàn nóng chung với két nước hay không.thông tin mù quá

giapover

Tài xế O-H
cụ nói không rõ lắm nhỉ..không biết lúc không mát lốc có đóng hay không..hay vẫn đóng mà không mát cỏ thể do đóng tuyết một lúc tan ra lại mát thôi mà.!

antrungan

Tài xế O-H
theo như bác nge bạn bác miêu tả lại em lại miêu tả lại với bạn của em thì bạn của e tư vấn là bác mang xe đến chỗ của em em sẽ làm cho nó hoạt động bình thường bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên