Chống trộm xe future 125

C
Bình luận: 8Lượt xem: 1,953

conchohong

Tài xế O-H
Mình định dùng công tắc phụ..Lấy chân 16 nối mass không biết có được không..Vì trong này nó ghi chân 16 thì động cơ không khởi động..

theanh_79

Tài xế O-H
Cái chính bạn chọn dùng loại chống trộm nào để lắp.Đơn giản thì làm công tắc phụ hoặc bộ chạm mát cho rẻ.Nhớ đấu thêm một công tắc phụ để khi cho mượn xe ko phiền phức.Đơn giản cứ chích dây + sau ổ khoá cho nhanh.Ko có tác động thì có vẻ khóa cũng vô dụng.Còn nếu chịu chi thì mua bộ định vị dùng sim đt,vừa định vị trên bản đồ vừa có công dụng gọi đến số đó xe tự tắt máy

duonganh11101

Tài xế O-H
nếu cụ dùng công tắc phụ thì ngắt 12v của mô bin hoặc kim phun phù hợp luôn với công tắc Còi cũng ngắt dương nhé .cái này mình làm mãi rồi.còn nếu cụ muốn tắt máy thôi chứ ko cần kêu Còi thì cụ ngắt ckp nhé hoặc dập mass nó nhé

trung_thanh549

Tài xế O-H
Mình định dùng công tắc phụ..Lấy chân 16 nối mass không biết có được không..Vì trong này nó ghi chân 16 thì động cơ không khởi động..

View attachment 36865
Bạn ra Nhật Tảo mua 1 bộ remote vô tuyến loại 1 kênh 90k + cái vỏ hộp 5k. Về tìm chân nguồn hộp ECM cắt ra (nhớ ko lầm là màu đen/trắng) và gắn nối tiếp bộ thu sóng remote vào là ok. Cái này là công tắc an toàn ko dây luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên