cân cam xe sirius

HDDsirius
Bình luận: 8Lượt xem: 6,382

HDDsirius

Tài xế O-H
Các lão làng cho e hỏi là nếu như cân cam xe máy ( xe yamaha) mà cân không đúng thì nó có hiện tượng gì. Vì e có con sirius mới làm lại hơi. nhưng lắp ráp là e tự lắp tự căn ( em là sinh viên ). Muốn tự làm xe của mình, nhưng giờ xe không dọng gì mà lại rất yếu mặc dù mới làm lại hơi. xăng thì căn hết cỡ rồi mà nó cũng hơi hụt. supap căn lá cỡ đàng hoàng. có lẽ nào do e cân cam chưa ngay dấu không ạ!

vaxechuyennghiep

Tài xế O-H
nổ ralenty ngon...loại trừ nguyên nhân xuspap.

thử lên ga hết cỡ... nổ lục cục hay máy nóng quá khi chạy thì nên lên 1 mắt cam.

cách căn cam đơn giản nhất/ quay pittong lên cao nhất. nắm dây sên cam kéo căng. vuốt thẳng. đánh dấu mắt cuối cùng. ráp dấu O vào nga đó là ok. ( canh xe chuẩn thôi nhé. xe độ cân khác tùy thợ ) :D

thieunguyena@90

Tài xế O-H

thử lên ga hết cỡ... nổ lục cục hay máy nóng quá khi chạy thì nên lên 1 mắt cam.

cách căn cam đơn giản nhất/ quay pittong lên cao nhất. nắm dây sên cam kéo căng. vuốt thẳng. đánh dấu mắt cuối cùng. ráp dấu O vào nga đó là ok. ( canh xe chuẩn thôi nhé. xe độ cân khác tùy thợ ) :D
bác nói chuẩn quá . em cân thì chưa có tim dấu ở xích . mà xe độ thì cân thế nào bác có thể chia sẻ để em được bit thêm được không ạ .

vaxechuyennghiep

Tài xế O-H
bác nói chuẩn quá . em cân thì chưa có tim dấu ở xích . mà xe độ thì cân thế nào bác có thể chia sẻ để em được bit thêm được không ạ .
Cam Độ thì nhiều kiểu lắm. Tóm lại về cam độ chỉ một câu duy nhất: Pittong lên cao nhất. 2 cò nằm im không nhúc nhích, điểm O ngay mắt cuối cùng là được. Nổ máy, chỉnh xăng chuẩn. lên ga hết cỡ khi máy nóng khoảng 5p. Nếu có tiếng róc thì lên 1 mắt cam :D

thieunguyena@90

Tài xế O-H
Cam Độ thì nhiều kiểu lắm. Tóm lại về cam độ chỉ một câu duy nhất: Pittong lên cao nhất. 2 cò nằm im không nhúc nhích, điểm O ngay mắt cuối cùng là được. Nổ máy, chỉnh xăng chuẩn. lên ga hết cỡ khi máy nóng khoảng 5p. Nếu có tiếng róc thì lên 1 mắt cam :D
bt là nó đấu đúng rôi mình lắp theo là đươc . con ga lên ma nghe tiêng róc là sao bác nêu chỉnh thì chỉnh tầm nổ sớm hơn à bác . hay là muộn đj

hiephung056

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên