Audi A4 báo thiếu nhớt

vuphong2424
Bình luận: 58Lượt xem: 9,507

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Lâu qua thấy diễn đàn cũng trầm làm tí cho xôm :D ,Hiện e đang có 1 xe Audi A4 đời 2010 , báo lỗi thiếu nhớt trên đồng hồ táp lô và màn hình MMI , e đã kt dầu máy đủ (4.2L ) , kt đường dây cảm biến báo nhớt ok , đã thay cảm biến vẫn ko được , e xin mời các bác chém ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Lâu qua thấy diễn đàn cũng trầm làm tí cho xôm :D ,Hiện e đang có 1 xe Audi A4 đời 2010 , báo lỗi thiếu nhớt trên đồng hồ táp lô và màn hình MMI , e đã kt dầu máy đủ (4.2L ) , kt đường dây cảm biến báo nhớt ok , đã thay cảm biến vẫn ko được , e xin mời các bác chém ạ
Bác thử resest oil trêm phím và nút xoay chổ con ngựa xem sao? Nghe đâu động cơ 3.2 là 6L nhớt thì phải. Có thể lúc thay nhớt nó báo. Em chém mò thôi hehe

nhuminh

Tài xế O-H
Trường hợp này cụ nên xả dầu ra can sau đó tháo cảm biến ra vệ sinh lại đi. sau đó cụ đổ dầu lại và thăm lại xem sao. Audi thăm dầu bằng cảm biến báo mực dầu nên đôi lúc nó cũng chập chập đó cụ.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Trường hợp này cụ nên xả dầu ra can sau đó tháo cảm biến ra vệ sinh lại đi. sau đó cụ đổ dầu lại và thăm lại xem sao. Audi thăm dầu bằng cảm biến báo mực dầu nên đôi lúc nó cũng chập chập đó cụ.
Bác phải nên đọc kĩ cái bài e đăng chứ , đã đong đủ dầu là 4.2l rồi , và đã thay cảm biến rồi thì kt gì nữa

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
bác đã cắm máy vào đọc lỗi xem có báo lỗi gì không..em cũng đã gặp trường hợp này zùi....làm như thế là ok mà. trừ khi xe của cụ bị lỗi.
Cắm máy vào thì ko báo lỗi , tất nhiên xe bị lỗi hệ thống thì mới báo thế chứ , thế xả dầu ra đổ vào đủ và đã thay cảm biến đường dây ko đứt thì theo bác là bị lỗi gì ?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
No !!! Chả liên quan gì đến oil separator đâu , xe này thì trong vòng 15p là giải quyết xong , e chỉ post lên cho a e tham khảo chém gió tí cho xôm mà, bệnh cũng rất phổ biến trên Audi
15p giải quyết xong vậy sao lại phải thay cảm biến hả bác? Bác xử lý xong rồi cho anh em học hỏi kinh nghiệm với? Có phải do thay cảm biến nên cần cài đặt level dầu không bác?

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Há há , xe này là xưởng khác nó làm chán rồi xong mới gọi cho e , e qua e nhai lại đó mà , cứ tìm hiểu đi rồi chém mạnh vào cho vui

NBA113

Tài xế O-H
Há há , xe này là xưởng khác nó làm chán rồi xong mới gọi cho e , e qua e nhai lại đó mà , cứ tìm hiểu đi rồi chém mạnh vào cho vui
Lúc trước có chiếc A4 thiếu nhớt em thâm trên mmi thì thấy thiếu khoảng nửa lít, em châm thêm rùi chạy ra chỗ có mặt đường bằng phẵng tắt máy chờ 3p rùi thâm lại thì em nó hết?

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Lúc trước có chiếc A4 thiếu nhớt em thâm trên mmi thì thấy thiếu khoảng nửa lít, em châm thêm rùi chạy ra chỗ có mặt đường bằng phẵng tắt máy chờ 3p rùi thâm lại thì em nó hết?
Đó là bác gặp con bị thiếu nhớt thật , gặp con nào báo thiếu nhớt cứ đổ 1l vào là ok thôi nhưng con này nó bị lỗi , 1 lỗi cũng gọi là đơn giản và vớ vẩn , hì hì

nhuminh

Tài xế O-H
Cắm máy vào thì ko báo lỗi , tất nhiên xe bị lỗi hệ thống thì mới báo thế chứ , thế xả dầu ra đổ vào đủ và đã thay cảm biến đường dây ko đứt thì theo bác là bị lỗi gì ?
bây giờ bác rút con cảm biến báo mực dầu ra hộ em các kiểm tra bằng máy xem nó có báo lỗi con cảm biến này không..em muốn hỏi rõ lại bác thăm dầu thì nó báo thiếu nhiều không bác. Audi có nhiều trường hợp nó không thăm được nổi dầu, còn nếu nó báo thiếu 1 nửa mà bác đã bổ sung rùi mà nó vẫn báo thiếu thì bác bảo chủ xe chạy đủ 100km thăm lại chắc chắn sẽ được. nếu hệ thống không lỗi... nó về xe Audi thì em tự tin lắm..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên