FordCus 2006 lỗi P0223 cần giúp đỡ

hanhthuy1990
Bình luận: 39Lượt xem: 3,469

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em tiếp nhận xe đời 2006 này với tình trang đèn check sáng. Kiểm tra lỗi thì ra 2 lỗi này mong mọi người chém giùm em nó bị cái chân ga hay cái bướm ga vậy ạ? Chủ xe bảo buổi sáng nó hay bị sáng đèn nhưng nổ chạy một lúc và tắt bật lại chìa khóa là hết đèn. nếu đangchạy nó sáng đèn thì động cơ hụt hụt và chạy chỉ đền khoảng 5okm/h mà thôi. cái máy G-SCAN chỉ xem được cảm biến bướm ga còn chân ga không xem được. mã lỗi đây ạ.

angell-auto

Tài xế O-H
xe gì vậy bạn. search google tìm sơ đồ mạch điện TPS hoặc Pedal PS đo kiểm giá trị điện trở hoặc thông mạch thử. Theo mình nghĩ chắc là công tắc bàn đạp ga chứ TPS dễ gì hư. Vì không biết xe gì nên mình suy đoán. Điện áp công tắc bàn đạp ga đưa về ECU có thể có vấn đề, hoặc dây đưa tín hiệu tuừ ECU điều khiển bướm ga chập choạng.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cụ quăng cái hình ảnh dữ liệu pedan sensor lên đây cho anh em chém .Nhà cháu đoán mò khả năng cảm biến chân ga bị lỗi mạch rồi .Chém sai cụ chịu nhé .

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Ca
Cụ quăng cái hình ảnh dữ liệu pedan sensor lên đây cho anh em chém .Nhà cháu đoán mò khả năng cảm biến chân ga bị lỗi mạch rồi .Chém sai cụ chịu nhé .
Cái gscan sao đọc không có dữ liệu cảm biến chân ga bác ạ đã đo thông mạch 1 dây tín hiệu vào ecm 1 dây lên đồng hồ rồi. Xe chỉ thỉnh thoảng ngẫu hứng thì sáng đèn kèm theo hụt ga. Đạp hết ga chỉ lên đến 50km./h.

oanhthoa

Tài xế O-H
Cái này cụ xem datalist của nó. So sánh lúc nó nổi đèn chek và luc không nổi đèn. Xem thông số của bướm ga hay chân ga nó sai leck nhiều so với lúc bình thường.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cái này cụ xem datalist của nó. So sánh lúc nó nổi đèn chek và luc không nổi đèn. Xem thông số của bướm ga hay chân ga nó sai leck nhiều so với lúc bình thường.
dạ xe này nổ đèn nhưng tới em thì nó lại không còn lỗi thực nữa mà là lỗi cũ. cắm máy vào chỉ xem được dữ liệu cảm biến bướm ga chứ chân ga không xem được. Hiện tượng bị chỉ có chủ xe gặp chứ em chưa gặp lần nào cả. Chạy thử cả chục km mà chẳng thấy gì. Xe nà em làm nhiều nên quen xe và đã vệ sinh họng ga 3 lần từ lâu nay rồi. Em định báo thay cái bướm ga trước nếu vẫn còn thì tiếp cái chân ga thì chủ xe cũng đồng ý kiến nhưng sang tháng mới thay. Các bác nói em thay bướm trước có nên hay là thay chân ga trước ạ?

HoangLongBG

Tài xế O-H
bác hanhthuy dạo nay ăn lên làm gia ghê.Nếu muốn kiếm thêm chút đỉnh bác thay luôn cả 2 :p,còn ngu kiến của e thì thay cái bướm ga đi bác có một mạch trong cụm này chuẩn bị hỏng rồi khi nó lổi đèn lên nó đưa về chế độ chạy dự phòng chỉ chạy đc 50km thui

thanhxoan1983

Tài xế O-H
thay bướm ga vào k hết bệnh thì cụ có phải ôm bom k . em ôm rồi giờ vẫn chưa đẩy đi đc cụ ạ. cụ lên chơi nước đôi với chủ xe còn có đường mà về

truongnguyen268

Tài xế O-H
Em tiếp nhận xe đời 2006 này với tình trang đèn check sáng. Kiểm tra lỗi thì ra 2 lỗi này mong mọi người chém giùm em nó bị cái chân ga hay cái bướm ga vậy ạ? Chủ xe bảo buổi sáng nó hay bị sáng đèn nhưng nổ chạy một lúc và tắt bật lại chìa khóa là hết đèn. nếu đangchạy nó sáng đèn thì động cơ hụt hụt và chạy chỉ đền khoảng 5okm/h mà thôi. cái máy G-SCAN chỉ xem được cảm biến bướm ga còn chân ga không xem được. mã lỗi đây ạ.

bạn tham khảo nhé

angell-auto

Tài xế O-H
Nguyên cụm bướm ga thì đắt nhỉ. Mà nói cho to tát chứ nó thực ra chỉ là moto điện điều khiển bướm. Nếu bạn thay thì xin lại, mở ra chọc phá cho sướng

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
dạ xe này nổ đèn nhưng tới em thì nó lại không còn lỗi thực nữa mà là lỗi cũ. cắm máy vào chỉ xem được dữ liệu cảm biến bướm ga chứ chân ga không xem được. Hiện tượng bị chỉ có chủ xe gặp chứ em chưa gặp lần nào cả. Chạy thử cả chục km mà chẳng thấy gì. Xe nà em làm nhiều nên quen xe và đã vệ sinh họng ga 3 lần từ lâu nay rồi. Em định báo thay cái bướm ga trước nếu vẫn còn thì tiếp cái chân ga thì chủ xe cũng đồng ý kiến nhưng sang tháng mới thay. Các bác nói em thay bướm trước có nên hay là thay chân ga trước ạ?

Nhìn trên data đã thấy họng ga không có vẫn đề gì .Chỉ còn hệ thống mạch với cảm biến chân ga thôi .

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Nhìn trên data đã thấy họng ga không có vẫn đề gì .Chỉ còn hệ thống mạch với cảm biến chân ga thôi .
Dạ data lúc đó không còn lỗi bác ạ. Nó chỉ bị thỉnh thoảng thôi. Nếu nó bị thường xuyên thì chắc dễ hơn tí rồi ạ. Chủ xe bảo khi bị chỉ cần tắt khóa bật lại là hết.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên