Gắn báo động cho xe Jupiter Gravita Help! Help! Help!

P
Bình luận: 7Lượt xem: 4,188

pc0550

Tài xế O-H
Mình có 1 bộ chống trộm xe máy AOLIN của 1 người bạn cho, mình đã lắp vào Jupiter. Tất cả các dây mình đấu theo sơ đồ hướng dẫn, tuy nhiên hiện này còn 1 sợi màu xám theo hướng dẫn thì phải đấu vào dây stop enginee (dây tắt máy) trên cục IC, nhưng mình không biết là dây nằm ở chân nào của cục IC. Bác nào biết thì giúp mình với, vì mình sợ đấu lộn dây sẽ cháy IC thì thêm đổ nợ. Nếu đem ra thợ lắp thì ok ko có vấn đề gì, nhưng mình muốn tự mày mò lắp vẫn sướng hơn. Các bác cho hỏi thêm nếu mình đấu lộn dây thì có gây cháy IC hay ko?. Mình cũng tham khảo ở nhiều diễn đàn nhưng vẫn còn đang lăn tăn giữa dây lửa và dây kích vô lăng ko biết đấu dây nào. Mình không thích sử dụng chức năng đề máy bằng remote nên nhờ các bác hướng dẫn giúp.
Cảm ơn các pác trước nhé.

8lark

Tài xế O-H
có cái này bạn cần quan tâm đó là xe jupi của bạn đánh lửa theo kiểu DC nên nó khác với những thằng dream wave của honda. đánh lửa DC thì tắt máy theo kiểu ngắt nguồn vào IC
còn dây kích vo lan thì đừng dụng vào vì đâu có ảnh hưởng đến bdk. nếu có hình của cái bộ này mình sẽ nói rõ hơn

pc0550

Tài xế O-H
Cảm ơn bạn đã giải thích. Mấy cái này mình còn hơi mù mờ lắm. Đánh lửa kiểu DC tức là ổ khóa của nó chỉ có 2 dây đúng không bạn?. Tiếc là mình đang đi làm xa nhà nên ko up hình của nó lên được Sơ đồ dây của nó như sau :
Từ bộ chính ra có 8 dây theo thứ tự như sau (không tính hai dây ra còi):
1/ Dây đỏ
2/ Dây xanh
3/ Dây cam
4/ Dây đen
5/ Dây hồng (Dây này hình như nếu ko muốn đề máy bằng Remote thì ko sử dụng đến)
6/ Dây xám (Dây này theo sơ đồ là dây tắt máy, mình đang lấn cấn dây này)
7/ Hai dây vàng (Vào xi-nhan)
Mình nghe nói hình như các loại báo động bằng remote trên thị trường đều có màu dây giống như trên thì phải. Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn cho mình được không.

8lark

Tài xế O-H
Cảm ơn bạn đã giải thích. Mấy cái này mình còn hơi mù mờ lắm. Đánh lửa kiểu DC tức là ổ khóa của nó chỉ có 2 dây đúng không bạn?. Tiếc là mình đang đi làm xa nhà nên ko up hình của nó lên được Sơ đồ dây của nó như sau :
Từ bộ chính ra có 8 dây theo thứ tự như sau (không tính hai dây ra còi):
1/ Dây đỏ
2/ Dây xanh
3/ Dây cam
4/ Dây đen
5/ Dây hồng (Dây này hình như nếu ko muốn đề máy bằng Remote thì ko sử dụng đến)
6/ Dây xám (Dây này theo sơ đồ là dây tắt máy, mình đang lấn cấn dây này)
7/ Hai dây vàng (Vào xi-nhan)
Mình nghe nói hình như các loại báo động bằng remote trên thị trường đều có màu dây giống như trên thì phải. Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn cho mình được không.
trước khi thử thì bác hãy đảm bảo rẳng bô điều khiển của bác gắn vào đã hoạt động bình thường, cái dây xám bác thử gắn vô đầu + bóng đèn và - bóng đèn nối xuống sườn, sau đó bác bấm remote xem đèn có đảo trạng thái đóng tắt hay không, nếu ban đầu đèn sáng mà bầm đèn tắt thì câu dây xám vào dây nguồn từ bình lên ổ khóa

pc0550

Tài xế O-H
trước khi thử thì bác hãy đảm bảo rẳng bô điều khiển của bác gắn vào đã hoạt động bình thường, cái dây xám bác thử gắn vô đầu + bóng đèn và - bóng đèn nối xuống sườn, sau đó bác bấm remote xem đèn có đảo trạng thái đóng tắt hay không, nếu ban đầu đèn sáng mà bầm đèn tắt thì câu dây xám vào dây nguồn từ bình lên ổ khóa
[/I][/I][/I][/I][/I]

Cảm ơn bác nhiều, để mình thử xem sao

pc0550

Tài xế O-H
có cái này bạn cần quan tâm đó là xe jupi của bạn đánh lửa theo kiểu DC nên nó khác với những thằng dream wave của honda. đánh lửa DC thì tắt máy theo kiểu ngắt nguồn vào IC
còn dây kích vo lan thì đừng dụng vào vì đâu có ảnh hưởng đến bdk. nếu có hình của cái bộ này mình sẽ nói rõ hơn

=d>=d>
Bây giờ thì mình hiểu ý bác nói đánh lửa kiểu DC rồi, tức là lấy nguồn trực tiếp qua accu, còn DC là lấy nguồn cấp từ cuộn cảm đúng không bác 8lark?...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên