Máy 1NZ_FE nổ không ngọt

buonchanviai93
Bình luận: 22Lượt xem: 1,430

buonchanviai93

Tài xế O-H
Kính thưa các bác em đang phải làm một con máy 1nz-fe (ga cơ khí) máy nổ lên rất dễ, nhưng khí kéo ga lên thì máy không thể lên được máy rung giật và nổ không ngọt, máy rú lên từng đợt ấy ạ. Em đã thử lại một hộp khác, thay cảm biến cơ, cam, thay họng ga của một máy khác lên mà tình trạng không cải thiện. Các bác xem hộ em nó bị làm sao với ạ. Em xin chân thành cảm ơn.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Kính thưa các bác em đang phải làm một con máy 1nz-fe (ga cơ khí) máy nổ lên rất dễ, nhưng khí kéo ga lên thì máy không thể lên được máy rung giật và nổ không ngọt, máy rú lên từng đợt ấy ạ. Em đã thử lại một hộp khác, thay cảm biến cơ, cam, thay họng ga của một máy khác lên mà tình trạng không cải thiện. Các bác xem hộ em nó bị làm sao với ạ. Em xin chân thành cảm ơn.
Bác xem có lỗi gì? Chắc chắn phát này sẽ có lỗi. Bác kiểm tra con MAF xem sao?

buonchanviai93

Tài xế O-H

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác cần kiểm tra:
- Tình trạng của bugi
- Áp suất nhiên liệu
- Áp suất buồng đốt

manhdung1982

Tài xế O-H
Bác súc rửa kim phun chưa?e cũng vừa làm 1 con như vậy.bác làm thử đi.k thấy bác nói kt bugi,bô bin.bị bigi cũng có hiện tượng như của bác.

Trunggiay

Tài xế O-H
Bác nên kiểm tra lại xăng lửa trược, sau đó đo lại áp suất xăng, kiểm tra 4bét lại, đo cảm biến oxy xem còn tốt không, tháo MAF ra vệ sinh lại luôn, mà còn con van hơi xăng cũng ảnh hưởng nữa bác ơi tốt nhất là bác kích điện vệ sinh luôn. Mà xe bác làm máy rồi bị hả bác hay là bất chợt bị. Nếu làm máy thì sai cam co thể chứ bình thường thì cam xích khó lệch lắm. Bác nên làm từng bước để dễ loại trừ làm bước tiếp theo. Em góp ý mong sẽ giúp được bác. Chúc bác mai mắn.!!

buonchanviai93

Tài xế O-H
em xin cảm ơn các bác ạ. Cái máy này của em là máy cũ thôi, vì em là làm mô hình học tập là chủ yếu mà. Máy này của em hình như cho bên nào đó làm thí nghiệm nên máy phải đám bảo mà em nó cứ không ổn mãi.

mcv30

Tài xế O-H
Chắc đời năm 2004 gì đó . Lại là máy học tập thì cõ lẽ do dây điện thôi vì đã thay đổi nhiều thứ thế rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên