Cảm biến lưu lượng khí nạp

V
Bình luận: 24Lượt xem: 6,884

Thealphaman

Tài xế O-H
Cụ tháo cảm biến lưu lượng khí nạp đi thì lượng khí cấp vào buồng cháy sẽ không được kiểm soát cho nên có hiện tượng nạp khí tự do. Mà cho em hỏi cái là cụ dựa vào đâu mà biết máy chạy khỏe hay yếu thế ạ ?

quanghungmufc

Tài xế O-H
Cụ tháo cảm biến lưu lượng khí nạp đi thì lượng khí cấp vào buồng cháy sẽ không được kiểm soát cho nên có hiện tượng nạp khí tự do. Mà cho em hỏi cái là cụ dựa vào đâu mà biết máy chạy khỏe hay yếu thế ạ ?
Vậy là cảm biến lưu lương điều khiển lượng khí cấp vào buồng đốt à cụ! . Còn ý của thớt là khi tháo cảm biến lưu lượng thì công suất của động cơ không đều khi giữ nguyên vị trí bàn đạp ga.

quanghungmufc

Tài xế O-H
Chả là nhà em có con bonggo 3đời 2008 máy đi yếu . Nhưng khi e tháo con cảm biến lưu lượng khí nạp thì máy đj lúc khỏe lúc lại yếu là tại sao ạ .
Máy yếu do nhiều nguyên nhân: Thời điểm phun, lượng phun, áp suất nén, ... Mà cụ đào đâu ra cái cảm biến lưu lượng vậy! Máy dầu mà!

24.july

Tài xế O-H
Vậy là cảm biến lưu lương điều khiển lượng khí cấp vào buồng đốt à cụ! . Còn ý của thớt là khi tháo cảm biến lưu lượng thì công suất của động cơ không đều khi giữ nguyên vị trí bàn đạp ga.
Tôi thì nghĩ khi Thealphanam nói vây tức là không có MAF thì lượng gió vào cổ hút không được tính toán chuẩn xác. Chứ không có nghĩa nó điều khiển lượng khí nạp.

Tranminhket

Tài xế O-H
NÓI VẬY THÌ SAO MÀ NHẬN ĐƯỢC CÂU TRẢ LỜI CHÍNH XÁC HẢ BẠN, CHO MÌNH HỎI.
- LÚC CHƯA THÁO CB LƯU LƯỢNG MÁY CHẠY NHƯ THẾ NÀO, CÁC CHẾ ĐỘ GA.
- KHI THÁO CB LƯU LƯỢNG KHÍ RA RỒI MÁY CHẠY NHƯ THẾ NÀO Ở CÁC CHẾ ĐỘ GA.

vanmin

Tài xế O-H
NÓI VẬY THÌ SAO MÀ NHẬN ĐƯỢC CÂU TRẢ LỜI CHÍNH XÁC HẢ BẠN, CHO MÌNH HỎI.
- LÚC CHƯA THÁO CB LƯU LƯỢNG MÁY CHẠY NHƯ THẾ NÀO, CÁC CHẾ ĐỘ GA.
- KHI THÁO CB LƯU LƯỢNG KHÍ RA RỒI MÁY CHẠY NHƯ THẾ NÀO Ở CÁC CHẾ ĐỘ GA.
Đây cụ ơi!
Mấy bác vào júp e vs . ( kia bonggo 3 đời 2008)
Bệnh tình em nó rất lạ
> Xe nhà em đã làm rất nhiều thứ ( thay lọc dầu lọc nhớt lọc gió , van kim , kân lại bơm , cảm biến vòng tua ,cảm biến trục cam, )
> "Nhưng" xe nhiều lúc đj rất khỏe , nhiều lúc đi rất yếu .
> Cái lạ e đề cập với các cụ ở đây
( lúc xe đang leo dốc khoản 10độ "mà ko e nghĩ lúc leo dốc mấy độ thì nó vẫn thế". ) lúc leo dốc nếu trong trường hợp xe đj khỏe thì không sao kể cả đi số 4 dốc 10độ xe vẫn lên bình thường .
> *Nhưng lúc xe yếu thì để số 1 ga vút số 2 lịm máy ga không lên (dốc 10độ)"nhưng để số 4 ga lănty xe vẫn lên bình thường. Nhưng đạp ga vào thì ga ko lên nhiều lúc chết máy lạ thế chứ"
>* kòn 1 hiện tượng lạ nữa là lúc đạp ga không tải lần 1 thì ga lên đc 3000v/p , đạp lần 2 thì đc 5000v/p

vanmin

Tài xế O-H
Mấy bác vào chém giúp em
Mấy bác vào júp e vs . ( kia bonggo 3 đời 2008)
Bệnh tình em nó rất lạ
> Xe nhà em đã làm rất nhiều thứ ( thay lọc dầu lọc nhớt lọc gió , van kim , kân lại bơm , cảm biến vòng tua ,cảm biến trục cam, )
> "Nhưng" xe nhiều lúc đj rất khỏe , nhiều lúc đi rất yếu .
> Cái lạ e đề cập với các cụ ở đây
( lúc xe đang leo dốc khoản 10độ "mà ko e nghĩ lúc leo dốc mấy độ thì nó vẫn thế". ) lúc leo dốc nếu trong trường hợp xe đj khỏe thì không sao kể cả đi số 4 dốc 10độ xe vẫn lên bình thường .
> *Nhưng lúc xe yếu thì để số 1 ga vút số 2 lịm máy ga không lên (dốc 10độ)"nhưng để số 4 ga lănty xe vẫn lên bình thường. Nhưng đạp ga vào thì ga ko lên nhiều lúc chết máy lạ thế chứ"
>* kòn 1 hiện tượng lạ nữa là lúc đạp ga không tải lần 1 thì ga lên đc 3000v/p , đạp lần 2 thì đc 5000v/p

duandtoto

Tài xế O-H
khi bác rút cảm biến gió em nghĩ không có chuyện lúc khỏe lúc yếu đâu.mà là lúc thì yếu và lúc bị yếu nặng.nếu bác có nghi ngờ em cảm biến gió thì bác kiếm con khác thay thử hoặc thay mới thử xem.chứ nếu bình thường thì bác rút làm gì.

nguyenthang93

Tài xế O-H
cảm biến lưu lượng khí nạp nó chỉ đo lưu lương khí nạp vào buồng đốt chứ ko điều khiển lượg khí bác nhé

Obamavietnam

Tài xế O-H
Chả là nhà em có con bonggo 3đời 2008 máy đi yếu . Nhưng khi e tháo con cảm biến lưu lượng khí nạp thì máy đj lúc khỏe lúc lại yếu là tại sao ạ .
Cụ tháo cảm biến lưu lượng khí nạp ra thì làm sao kiểm soát được lượng gió nữa nên máy lúc yếu lúc khỏe là chuyện bình thường

vanmin

Tài xế O-H
Tình là máy đã đi ổn định rùi mấy bác ạ . Thay mỗi con cảm biến lưu lượng khí nạp ok luôn . Thank mấy bác đã zô chém giúp em.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên