Nên hay không nên đổ xăng đầy bình

vanvi077
Bình luận: 21Lượt xem: 2,660

vanvi077

Tài xế O-H
các dân chơi 2 bánh cho e hỏi thường thường đi 2 bánh vào đổ xăng thì thói quen em là luôn đổ đầy bình vậy cách đổ vậy có đúng không ạ. Mà nge ngón là nguyên lý trụ bơm nó rút ngượt xăng lại khi mún tràn bình vậy khi e đở thì người bán xăng đổ cho e rần đầy bình thì rút vòi ra ròi nhấp từ từ có khi nhấp 3 4 cái cho chẳn tiền vậy mình có bị ăn gian xăng không ạ

theanh_79

Tài xế O-H
Ăn gian xăng của bạn thì chỉ có cách là chỉnh đồng hồ đo ở cây thôi chứ việc nhấp nhả cho tròn số thì ko giải quyết đc việc ăn gian.Đổ xăng đầy bình đương nhiên thuận tiện cho việc theo dõi xe tiêu thụ xăng ở mức bao nhiêu.

ledung.gtvt2

Tài xế O-H
cái vòi bơm xăng nếu xăng ngập đến miệng vòi nó sẽ tự động ngắt xăng, thường thì theo em biết nên đổ đầy bình và đi cạn bình xăng xuống vạch đỏ mới đổ bác ah, ko nên đổ dồn nhiều ...

vanvi077

Tài xế O-H
vâng bác lê dũng nói đúng rồi thường thường con xe nhà em đến trước mức đỏ là em đổ hoặt là hết vạch đầu tiên từ chử F xuống mà e xem trên zing chưa hiểu vấn đề là cái vòi nó tự động ngắt rồi nhân viên bơm xăng vào bấm chẳn tiền thì cái vòi nó rút xăng lại không

ledung.gtvt2

Tài xế O-H
vâng bác lê dũng nói đúng rồi thường thường con xe nhà em đến trước mức đỏ là em đổ hoặt là hết vạch đầu tiên từ chử F xuống mà e xem trên zing chưa hiểu vấn đề là cái vòi nó tự động ngắt rồi nhân viên bơm xăng vào bấm chẳn tiền thì cái vòi nó rút xăng lại không
nó bấm nhấp cò vòi bơm xăng ý ko rút đc xăng lại đâu bác ah. bơm thêm để cho chẵn tiền. cây xăng nó gian lẫn thì hay cài thêm các bảng mạch, chip điện tử vào chỗ bảng tính tiền ý. cái này thì dân thường như anh em mình chịu bác ah...

Tranminhket

Tài xế O-H
BẠN AN TÂM KHI ĐỔ XĂNG NHÉ. VÀ NHỚ NHÌN ĐỒNG HỒ TRỤ BƠM VỀ 0 HẾT LÀ OK, VÀ NHỚ ĐỔ XĂNG THEO THỐI QUEN Ờ 1 MỨC NHẤT ĐỊNH ĐỂ BIẾT CĂNG XĂNG NÀO ĂN GIAN XĂNG ĐỂ NÉ TRÁNH HAY BÁO CƠ QUAN CHỨC NĂNG BIẾT

ledangtrinh

Tài xế O-H
đổ đầy bình hoàng toàn là sai nhé các bác
các vấn đề
- nếu đầy quá sẻ làm sin trên nắp xăng nở ra và trái cứng
- đầy bình làm mất cân bằng áp suất trong và ngoài dẩn đen xăng đầy mà khi chạy xăng ko xuống
- đối với xe FI đầy quá bơm xăng hút với áp lực khoang 2- 3kg sẻ hút xăng trong không gian bị rò bó áp suất đẩn đến cháy bơm xăng

yeukhcom

Tài xế O-H
e có đọc bài viết là không nên đổ đầy bình, vì khi đầy rồi bấm nút thì xăng sẽ chảy ngược vào trong 1 ít, cơ mầ trắc không đáng kể đâu

ledung.gtvt2

Tài xế O-H
đổ đầy bình hoàng toàn là sai nhé các bác
các vấn đề
- nếu đầy quá sẻ làm sin trên nắp xăng nở ra và trái cứng
- đầy bình làm mất cân bằng áp suất trong và ngoài dẩn đen xăng đầy mà khi chạy xăng ko xuống
- đối với xe FI đầy quá bơm xăng hút với áp lực khoang 2- 3kg sẻ hút xăng trong không gian bị rò bó áp suất đẩn đến cháy bơm xăng
bác chủ giải thích hộ " làm sin nắp xăng giãn ra " là sao ah?
đầy bình làm mất cân bằng áp suất trong và ngoài dẩn đến xăng đầy mà khi chạy xăng ko xuống là sao bác?
chưa hiểu lắm..bác giải thích hộ em

yeukhcom

Tài xế O-H
chảy vào trong là sao bác? bấm nút ở đây là nút gì vậy ạ?

Là nút ở súng bơm xăng đó bác

Lúc đổ xăng đầy bình thì đồng hồ sẽ đếm và tính tiền cả số săng ở trong cái ống bơm xăng,

khi người đổ xăng thấy đầy bình người ta nhả súng bơm xăng ra, thì số xăng trong ống bơm xăng chảy ngược vào (chỗ xăng này đã được đồng hồ tính tiền)

Còn nếu mình đổ theo số tiền định sẵn, thì máy sẽ tính toán lượng xăng bơm ra, và chảy đến giọt cuối cùng vào bình xăng của bác

ledung.gtvt2

Tài xế O-H
Là nút ở súng bơm xăng đó bác

Lúc đổ xăng đầy bình thì đồng hồ sẽ đếm và tính tiền cả số săng ở trong cái ống bơm xăng,

khi người đổ xăng thấy đầy bình người ta nhả súng bơm xăng ra, thì số xăng trong ống bơm xăng chảy ngược vào (chỗ xăng này đã được đồng hồ tính tiền)

Còn nếu mình đổ theo số tiền định sẵn, thì máy sẽ tính toán lượng xăng bơm ra, và chảy đến giọt cuối cùng vào bình xăng của bác
giờ mới nghe nói kiểu này cụ ah....hì

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên