HUYNDAI I30 CW ĐỜI 2009 vào số lùi bắt chậm

vu mao
Bình luận: 18Lượt xem: 5,281

vu mao

Tài xế O-H
chào các bác hiên em đang làm con i30 vào số lùi khoảng 3,4 giây mới bắt số ,khi bắt số thì bị giật manh nhưng khi nóng lên thì bị giật manh hơn .số tiến D ,3,2,1 thì chuyển số bình thường
-hiên em đã làm và kiểm tra những chi tiết sau
1 đã hạ số kiểm tra côn ,các lồi pittông đã tháo ra kiểm tra các vòng sim còn tốt
2 đã tháo bộ valve body ra vệ sinh
3 đổi 6 con solenoi và bộ dây cáp xuống sôlenoi
4 thay hộp ecu mới
5 vệ sinh công tắc báo số ,thay dầu
-hiên tại xe không có lỗi gì .rất mong các anh em đã gặp trường hợp trên tư vấn giúp em .em xin cảm ơn

vu mao

Tài xế O-H
IMG_1914[1].JPG IMG_1915[1].JPG IMG_1913[1].JPG IMG_1914[1].JPG IMG_1914[1].JPG

Obamavietnam

Tài xế O-H
chào các bác hiên em đang làm con i30 vào số lùi khoảng 3,4 giây mới bắt số ,khi bắt số thì bị giật manh nhưng khi nóng lên thì bị giật manh hơn .số tiến D ,3,2,1 thì chuyển số bình thường
-hiên em đã làm và kiểm tra những chi tiết sau
1 đã hạ số kiểm tra côn ,các lồi pittông đã tháo ra kiểm tra các vòng sim còn tốt
2 đã tháo bộ valve body ra vệ sinh
3 đổi 6 con solenoi và bộ dây cáp xuống sôlenoi
4 thay hộp ecu mới
5 vệ sinh công tắc báo số ,thay dầu
-hiên tại xe không có lỗi gì .rất mong các anh em đã gặp trường hợp trên tư vấn giúp em .em xin cảm ơn
Cụ để ý kỹ lại xem các đèn báo số có chuẩn không, có bị sáng mờ 2đèn cùng lúc không? Vòng tua máy khi ở ga lăng ti là bao nhiêu ạ

vu mao

Tài xế O-H
Cụ để ý kỹ lại xem các đèn báo số có chuẩn không, có bị sáng mờ 2đèn cùng lúc không? Vòng tua máy khi ở ga lăng ti là bao nhiêu ạ
đèn báo số cả trên máy và trên đồng hồ taplô báo chuẩn ,sáng đều. vòng tua máy em đã chụp và đăng lên rồi bác

vu mao

Tài xế O-H
Thế thì cụ thử thay cho em cái cổ ga, vì tín hiệu của cảm biến vị trí bướm ga cũng là nguyên nhân bị trễ số và bị giật đấy cụ ah
em đã đổi con đó sang xe khác rồi bác .đầu tiên em cũng nghi ngờ con cảm biến vị trí bướm ga vì đã gặp và thay ở xe moning

tringuyen

Tài xế O-H
bệnh đặc trưng cửa I30 đó cụ, có thể giải thích nôm na là do áp suất dầu truyền đi tại số lùi bị chậm lại có thể do các van pittong khiển số lùi bị kẹt tại 1 thời điểm nhỏ, sau đó nó đẩy ra được tạo nên 1 thời gian trễ vài giây sau đó giật 1 cái mới vào số lùi, đã gặp 1 vài trường hợp như thế, cụ mượn bộ cụm van dòng A4CFx ( avante, i20,..) vào thử nhé, cái này hình như ko sữa được, thay bộ này hơi cao.

vu mao

Tài xế O-H
bệnh đặc trưng cửa I30 đó cụ, có thể giải thích nôm na là do áp suất dầu truyền đi tại số lùi bị chậm lại có thể do các van pittong khiển số lùi bị kẹt tại 1 thời điểm nhỏ, sau đó nó đẩy ra được tạo nên 1 thời gian trễ vài giây sau đó giật 1 cái mới vào số lùi, đã gặp 1 vài trường hợp như thế, cụ mượn bộ cụm van dòng A4CFx ( avante, i20,..) vào thử nhé, cái này hình như ko sữa được, thay bộ này hơi cao.
BÁC NÓI đúng rồi
hôm nay em đã mượn con xe khác sang và đúng là bộ valve body các anh em ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên