Tiếng kêu trên bơm rb1300?

H
Bình luận: 39Lượt xem: 2,576

baybong123

Tài xế O-H
trước tiên cụ lên tuân thủ luật pháp đã đề ra thì không có chuyện kêu rè rè đâu cụ nhé
Cụ đăng bài viết lên đầy đủ có dấu và viết chính xác thì anh em mới chém cho ra nhẽ được
( thay siêu điều áp ) là gì vậy cụ ???
bệnh này thì cũng hay thường gặp. khi thử máy cụ mở lắp thùng dầu ra xem có nhiều bọt khí trong thùng dầu không cái đã cụ nhé. khi tháo ra lắp vào cụ làm không kín chỗ nào đó bơm bị hút khí vào rồi lên có tiếng kêu rè rè như cụ nói đấy

huyndai1300

Tài xế O-H
trước tiên cụ lên tuân thủ luật pháp đã đề ra thì không có chuyện kêu rè rè đâu cụ nhé
Cụ đăng bài viết lên đầy đủ có dấu và viết chính xác thì anh em mới chém cho ra nhẽ được
( thay siêu điều áp ) là gì vậy cụ ???
bệnh này thì cũng hay thường gặp. khi thử máy cụ mở lắp thùng dầu ra xem có nhiều bọt khí trong thùng dầu không cái đã cụ nhé. khi tháo ra lắp vào cụ làm không kín chỗ nào đó bơm bị hút khí vào rồi lên có tiếng kêu rè rè như cụ nói đấy
nhà cháu thay siêu bơm tổng (chỉ thay phần siêu cục điều áp)nếu bị lọt khí như cụ nói thì phải làm sao cho hết

tvtgroup622

Tài xế O-H
Jkhi tháo bơm ra dầu trong bom chảy hết ra ngoai khi lắp bom vào cụ phải đổ dầu vào bom chứ , tháo con ốc 30 rôi đổ đầy dầu rồi van lại thì hết e thôi

Hicatko

Tài xế O-H
em chưa nghe ai nói phải đổ dầu vào bơm hết.khi bơm lạm việc lưu lượng chảy đi khắp nơi mà
Đổ dầu chủ yếu để bôi trơn bề mặt khi lắp ráp, chứ bơm đã trên máy rồi cụ đổ đầy dầu vào bơm làm gì cho nó mệt ra.
Có chăng thì nổ ga-lăng-ti cho nó rà trơn thôi chứ?.

dung969

Tài xế O-H
Tôi chưa hiểu bạn thay siu điều áp là siu nào, nó năm ở chỗ nào đối với bơm tổng thì chỉ có siu của balo và một số siu ở các mặt ghép giữa các bơm, vậy vừa rồi bạn có tháo toàn bộ bơm ra không

huyndai1300

Tài xế O-H
Tôi chưa hiểu bạn thay siu điều áp là siu nào, nó năm ở chỗ nào đối với bơm tổng thì chỉ có siu của balo và một số siu ở các mặt ghép giữa các bơm, vậy vừa rồi bạn có tháo toàn bộ bơm ra không
thợ chỉ thay siêu của mạnh ghép có con rơle điện nằm bên ngoài và phía bên trái bơm tổng.

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Bác thử mở lọc thùng dầu ra xem có mạt đồng trong đó không, lúc họ vệ sinh họ có điều chỉnh lại vị trí các vít chỉnh trên ba lô không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên