detroid 14. bị hao nước

thanhtu19932008
Bình luận: 7Lượt xem: 1,080

qtdienotohp

Tài xế O-H
đơn giản thôi bác a xe của bác là xe ngao máy choi 14.0 đúng chưa
thứ nhất là bác kiểm tra xem lúc nóng máy có rò nước ở đâu không
thứ hai là bác kiểm tra cho em cái sinh hàn khí thải co bị bục không
và bác kiểm tra lúc chạy nhiệt độ của xe lúc đạt 200 độ f nước có sôi không có trào ra ngoài không .bác cứ kiểm tra đi nhé chúc bác thành công nhé.

viettrung1

Tài xế O-H
Nếu kiểm tra bằng mắt thường không thây nước rò rỉ ở đâu thì bác tháo cái nắp bình nước phụ xem còn kín không , đây cũng là một tác nhân gây bệnh hao nước khi đi đèo dốc nhiệt độ nước nóng hơn đi đường trường cho nên làm tăng áp suất trong hệ thống làm mát, nếu nắp hỏng không giữ được một lượng áp suất nhất định thì nó sẽ trào ra, kể cả khi chưa đến nhiệt độ sôi, xe em bị dính kiểu này và đã khắc phục xong.

thanhtu19932008

Tài xế O-H
đơn giản thôi bác a xe của bác là xe ngao máy choi 14.0 đúng chưa
thứ nhất là bác kiểm tra xem lúc nóng máy có rò nước ở đâu không
thứ hai là bác kiểm tra cho em cái sinh hàn khí thải co bị bục không
và bác kiểm tra lúc chạy nhiệt độ của xe lúc đạt 200 độ f nước có sôi không có trào ra ngoài không .bác cứ kiểm tra đi nhé chúc bác thành công nhé.
xe e là con detroid 14.0 đời 2004

viettrung1

Tài xế O-H
tuyến đường sgon - đà lạt ák bác
Không !xe em đi đường điện biên lai châu khi lên đèo dừng lại mà tắt máy liền thì nước nó trào ra mất 3l cho dù nhiệt độ chưa đến 100/oC kiểm tra thấy cái nắp két phụ thấy bị hỏng, em mua một cái mới thay là xong. Nhưng cái quan trọng nhất là nhiệt độ nước của xe cụ đã đến độ sôi chưa, nếu sôi thì cần kiểm tra thêm cái khác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên