xe jupiter FI bị hao xăng

M
Bình luận: 14Lượt xem: 4,213

bachduong8945

Tài xế O-H
chào mọi người. mình có 1 chiếc xe jupiter FI đời 2013. lúc mới mua về thì đi lợi xăng, nhưng tới bữa này thì rất là hao xăng. mình đã mang xuống hãng kiểm tra rồi nhưng cũng k có khả quan gì. mình tháo kiểm tra bugi thì thấy cáo màu đen. mấy bác tư vấn cách khắc phục với
bác đem xuống hãng mà bác có biết mấy chú kt kiểm tra j k?xe này chay bao nhiêu km rồi bác.nếu trên 2 vạn thì bác nên thay lọc gió.vệ sinh lại vòi phun( cái này hãng nó làm) chỉnh lại garanti . xe bác bugi bị đen chứng to dư xăng rồi. bác cứ vệ sinh như vậy mà vẫn không khá hơn thì sẽ kiểm tra xâu hơn...

loveauto

Tài xế O-H
em góp ý với bác thế này. bệnh bugi đen mà hãng ko sử lý đc thì đừng bao giờ bác mang xe vào đại lý đó sửa xe nữa, mang đi chỗ khác mà sửa bác à. em thấy nhiều đại lý thợ kém làm ăn náo.
xem em cũng jupiter fi 2013 bữa trước em vào đại lý thay nhông xích thằng thợ bảo em phải thay má phanh, em nhìn thấy má phanh còn dầy bảo sao phải thay, nó bảo má phanh của anh bị trai rồi nên thay, em nghe thế bực mình mắng cho trận bắt lắp lại xe ko sửa chữa gì nữa đi chỗ khác thay.

khanhfi

Tài xế O-H
em góp ý với bác thế này. bệnh bugi đen mà hãng ko sử lý đc thì đừng bao giờ bác mang xe vào đại lý đó sửa xe nữa, mang đi chỗ khác mà sửa bác à. em thấy nhiều đại lý thợ kém làm ăn náo.
xem em cũng jupiter fi 2013 bữa trước em vào đại lý thay nhông xích thằng thợ bảo em phải thay má phanh, em nhìn thấy má phanh còn dầy bảo sao phải thay, nó bảo má phanh của anh bị trai rồi nên thay, em nghe thế bực mình mắng cho trận bắt lắp lại xe ko sửa chữa gì nữa đi chỗ khác thay.
Bác phải nhìn con ốc tăng phanh y tăng hết rồi là phải thay má phanh trên bát phanh nó cũng có dấu đấy.nhin má phanh lam sao mà chuẩn được. Còn thay nhông xich mà còn khoảng nửa zen thì nên thay cả má phanh

sang121451

Tài xế O-H
bác đi vệ sinh lọc gió, thay nhớt, xúc kim phun, chạy đúng số đúng tốc độ không thốc ga xem có giải quyết được phần nào không.

loveauto

Tài xế O-H
Bác phải nhìn con ốc tăng phanh y tăng hết rồi là phải thay má phanh trên bát phanh nó cũng có dấu đấy.nhin má phanh lam sao mà chuẩn được. Còn thay nhông xich mà còn khoảng nửa zen thì nên thay cả má phanh
thay má phanh thì phải nhìn má phanh chứ bác, má phanh còn dầy thì chả có lý do gì thay bác ạ. phanh nguyên bản mà bác, nhà sản xuất nó đã tính con bu lông tăng phanh đó cho phép sử dụng hết độ dầy má phanh rồi.hihi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên