chevrolet captivan cần giúp đỡ

kakathuan
Bình luận: 10Lượt xem: 940

kakathuan

Tài xế O-H
Tình hình nhà cháu hôm nay nhận em captivan với chứng để galangti máy nổ êm.nhưng khi ga lên trên 2000vòng thì có tiếng gõ cạch cạch trong máy.nhà cháu đã tháo cam kiểm tra con đội kết quả là 2 kon kém (đã thay mới) thay dầu mới khi nổ rất em nhưng nổ 1 lúc nóng máy ga lên thì máy lại gõ.các cụ góp ý cho nhà chaú với ạ.nhà cháu xjn cám ơn

huycuongnute

Tài xế O-H
theo mình bạn nên xả sạch dầu cũ, làm sạch bằng cách đổ dầu diesel rồi cho máy nổ 1 lúc, xả hết ra rồi đổ dầu mới vào , mình nghi là dầu bôi trơn vẫn chưa sạch nên mới gây bệnh, nếu chưa hết thì hãy hạ máy. Ngu ý của mình là vậy

kakathuan

Tài xế O-H
theo mình bạn nên xả sạch dầu cũ, làm sạch bằng cách đổ dầu diesel rồi cho máy nổ 1 lúc, xả hết ra rồi đổ dầu mới vào , mình nghi là dầu bôi trơn vẫn chưa sạch nên mới gây bệnh, nếu chưa hết thì hãy hạ máy. Ngu ý của mình là vậy
Mình đã thay dầu mới rồi nhưng vẫn không ăn thua.khi tháo catte có thấy mạt trắng mềm nhìn như mạt của cổ bạc và ắc ý

kakathuan

Tài xế O-H
Ok.em nó bị xước hết bạc biên và bạc balie riêng bạc biên của máy 2 bị vỡ than. Mấy mảnh.xéc măng bị kẹt.nguyên nhân cũng là do chủ xe lười thay dầu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên