Tiếng động lạ xe kia k3000s

Q
Bình luận: 23Lượt xem: 5,355

manhdung1982

Tài xế O-H
Bác ktra dầu máy xem.lọc dầu bác thay lâu chưa?bác nghe kĩ xem kêu ở đâu?nếu ổ các te thì khả năng bị lột biên.có thể là dầu phun vào buồng đốt chưa đúng tầm hoặc bị sai cam.bác lên đưa ra thợ để ktra.

Quangtaplai

Tài xế O-H
Bác ktra dầu máy xem.lọc dầu bác thay lâu chưa?bác nghe kĩ xem kêu ở đâu?nếu ổ các te thì khả năng bị lột biên.có thể là dầu phun vào buồng đốt chưa đúng tầm hoặc bị sai cam.bác lên đưa ra thợ để ktra.
Dầu máy và lọc thì e mới thay hai tháng nay xe e ít đi chỉ lòng vòng chở hàng ở trong nội thành thooi a, còn heo dầu thì e mới cân lại rùi , e có đem tới thợ rùi mà họ bảo xe nào cũng như vậy hay là do thợ chổ e cùi bắp quá

Quangtaplai

Tài xế O-H
nếu heo béc mới làm thì tháo cate ra kiểm tra thử thôi.có thể bị lột zên 1 máy
Nếu lột dên thì máy xe sẽ bị ảnh hưởng chứ. Do e mua xe cũ nên lúc mua đã có rồi nhưng e không để y, nhưng chạy hơn một năm mà đâu bị sao đâu. Nó chỉ kêu làm mình khó chịu thôi mà thợ gara phán không sao hết dòng xe này xe nào cũng kêu. Mà e có nổ máy những xe khác thì không có nghe gi hết, thế mới đau

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Nếu lột dên thì máy xe sẽ bị ảnh hưởng chứ. Do e mua xe cũ nên lúc mua đã có rồi nhưng e không để y, nhưng chạy hơn một năm mà đâu bị sao đâu. Nó chỉ kêu làm mình khó chịu thôi mà thợ gara phán không sao hết dòng xe này xe nào cũng kêu. Mà e có nổ máy những xe khác thì không có nghe gi hết, thế mới đau
Kia K3000đời thấp ,kim phun thường .Máy kém đều kêu như vậy thôi .Chỉ có đại tu máy thì mới giải quyết vấn đề .

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Kia K3000đời thấp ,kim phun thường .Máy kém đều kêu như vậy thôi .Chỉ có đại tu máy thì mới giải quyết vấn đề .
Mà đại thu thì hãy đến với chúng tôi :D

Quangtaplai

Tài xế O-H

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Xe e cứ nổ máy là có tiếng lốc cốc lặp đi lặp lại ở phần dưới đáy catte của máy , e có hỏi gara thì họ bảo là dòng xe này nó kêu như vậy , nhưng e để ý và nghe tiếng máy của những xe khác thì không có nghe . Có ai biết bịnh của e nó chỉ dùm e với
Coi chừng bơm nhớt kêu đấy bác ạ. Xe này bơm nhớt bắt phía dưới ăn khớm bánh răng trục cơ nên cũng có thể bơm nhớt của bác bị kẹt. Em mới làm một con K3000 xong cũng kêu và lột biên do bơm nhớt kẹt.

tathanhluank55

Tài xế O-H
Xe của cụ ga lăng ti kêu và ồn thì bình thường đối với xe này khi đã cũ . Nếu ga cao lên hoặc khi chạy xe vẫn gõ hoặc có tiếng cành cành thì khả năng cao là lột biên hoặc bạc ắc pittóng bị rơ . Còn khả năng nữa là cò bị ghì một máy nào đó .

Quangtaplai

Tài xế O-H
Coi chừng bơm nhớt kêu đấy bác ạ. Xe này bơm nhớt bắt phía dưới ăn khớm bánh răng trục cơ nên cũng có thể bơm nhớt của bác bị kẹt. Em mới làm một con K3000 xong cũng kêu và lột biên do bơm nhớt kẹt.
Bác nhớt lên dàn co trên nắp máy vẫn ccó bình thường mà bác. Gara bảo là lỏng bạc tay dên nên nó kêu. Nhưng thợ bảo là chạy đi chứ rớt máy xuống tốn kém lắm. Chứ không lột dên giá hết. Mà để chạy có ảnh hưởng gi không vậy. Hiện tại thì máy chạy kô sao cả chỉ có lên ga là hơi gõ nêu đi trong con lươn mới nghe

Quangtaplai

Tài xế O-H
Xe của cụ ga lăng ti kêu và ồn thì bình thường đối với xe này khi đã cũ . Nếu ga cao lên hoặc khi chạy xe vẫn gõ hoặc có tiếng cành cành thì khả năng cao là lột biên hoặc bạc ắc pittóng bị rơ . Còn khả năng nữa là cò bị ghì một máy nào đó .
Bác đợt trước xe e thay lại ron mặt máy thợ gara thay xong lúc ráp vào chỉnh dàn cò bị cong một con đội xong gõ lại và ráp vào chỉnh tiếp có ảnh hưởng gi không.

Quangtaplai

Tài xế O-H
Mà xe chạy mới nghe tiếng gõ nghen bác chứ đứng một chỗ ga lớn không nghe gi hết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên