turbo xe ben 15t

R
Bình luận: 5Lượt xem: 1,124

romdaklak

Tài xế O-H
Các vụ e mình hỏi xe mình xe ben dongfeng15t nó bi hư turbo giờ minhg muốn thay turbo của xe khác vao được ko
p.s
Turbo theo xe nhanh hư lắm nên muốn thay turbo xe khac vào
Turbo mình mua ve lắp thấy no yếu ko bằng turbo zin theo xe
xe dongfeng nhà mình có lắp được turbo của thằng hyundai vào dươc ko turbo hyundai giá nó 27 triệu còn turbo theo xe chỉ 7tr thôi

bathinh

Tài xế O-H
lắp bình thường cụ ak.cụ so xem kích thước cánh và số cánh của 2 con có chênh nhau nhiều không ak.ống nạp và xả khí cụ có bóp vào hay giữ nguyên vậy.e có lắp loại k theo xe mà k bị như của cụ

bao7329

Tài xế O-H
Các vụ e mình hỏi xe mình xe ben dongfeng15t nó bi hư turbo giờ minhg muốn thay turbo của xe khác vao được ko
p.s
xe dongfeng nhà mình có lắp được turbo của thằng hyundai vào dươc ko turbo hyundai giá nó 27 triệu còn turbo theo xe chỉ 7tr thôi
Phải tìm nguyên nhân tại sao nó nhanh hư chứ cụ . không phải cứ xịn là chịu dc đâu .dầu bẩn áp suất không đạt thì turbo giời cũng chết

thanhlungckd

Tài xế O-H
p.s
Bác xem lại qui trình sử dụng đúng chưa chứ chuyện turbo nhanh hư thì cũng hơi kì..theo em bik thì vận hành không đúng sẽ làm giảm tuổi thọ của turbo..Vận hành k đúng đối vs turbo có 2 vấn đề..1 là khi vừa khởi động xe đã nhồi ga, 2 là khi vừa chạy xe đoạn đường dài về đã tắt máy đột ngột..Bác xem thử mình đã vận hành đúng chưa nhé

josephvanbac

Tài xế O-H
Như bác này nói là đúng này. Bên cummins bên em khách cũng hay dính lỗi này ở máy EX2200, QSK23 cummins engine. Lỗi chính là do sau khi dừng mày, các bác không để máy chạy nghỉ một lúc rồi mới tắt mà tắt luôn máy nên turbo nó nhanh chết.
Con xe dongfeng 15 tấn của bác lắp động cơ CUmmins đúng không ạ? Bác cần turbo chuẩn thì ới em, em tìm turbo cho bác với giá hợp lý, hàng cummins chính hãng bác nhé.
Bác xem lại qui trình sử dụng đúng chưa chứ chuyện turbo nhanh hư thì cũng hơi kì..theo em bik thì vận hành không đúng sẽ làm giảm tuổi thọ của turbo..Vận hành k đúng đối vs turbo có 2 vấn đề..1 là khi vừa khởi động xe đã nhồi ga, 2 là khi vừa chạy xe đoạn đường dài về đã tắt máy đột ngột..Bác xem thử mình đã vận hành đúng chưa nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên