huyndai i10 2008 báo lỗi túi khí có bác nào gặp chưa?

N
Bình luận: 13Lượt xem: 1,969

ntpsang17061993

Tài xế O-H
Bác kiếm tra 3 khu vực dùm em nhé:
Đầu tiên:
Khởi động động cơ tầm 2500 rpm trong vòng 2 phút xem giá trị nó bao nhiêu? tầm từ 9v=< hay <= 14v
nếu nằm ngoài khoảng đấy thì thay máy phát điện
Tiếp theo:
Đo điện thế nguồn của hộp túi khí xem điện áp có bằng vs điện áp 9v=< hay <= 14v.
Nếu không nằm trong khoảng đấy về sinh lại giắc coi có hư hỏng gì không?
Cuối cùng
Kiểm tra mát của hộp
Kiểm tra điện trở giữa mát hộp mat sường tầm 1 ôm
Nếu không tốt thì kiểm tra hay thay lại giắc chính của hộp túi khí.
rồi đọc lại mã lỗi.
Tình hình xe làm sao r bác

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Chào cả nhà.
Hôm nay mình nhận 1 chiếc huyndai i10 đời 2008. khách báo đang chạy nổi đèn túi khí. Mình đưa máy vào thì báo duy nhất 1 lỗi Low battery voltage. Mình đã đo diện xuống hộp điều khiển thấy vẫn ok. không biết có bác nào gặp chưa chỉ giúp mình với nhé
Lỗi này gặp hàng ngày , xe bình mà kém thì nó vẫn báo thế thôi ,nhưng mà xóa là hết.Nhưng mà lỗi này thường ko báo đèn ,cụ thử kiểm tra lỗi history xem còn lỗi gì ko đã.

suachuadienoto

Tài xế O-H
theo toi thi ko nen sua chua cai he thong tui khi.nen lap dat moi.con kiem tra bang may ma bao loi Low battery voltage thi hoi la.neu ac quy yeu thi xe da ko đề hay hoat đong dc.cung co the duong dây dan kém lam tut ap nen may bao loi bao vay.xe vao xuong thi xem thoi roi tinh sau nhi cac bac

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
theo toi thi ko nen sua chua cai he thong tui khi.nen lap dat moi.con kiem tra bang may ma bao loi Low battery voltage thi hoi la.neu ac quy yeu thi xe da ko đề hay hoat đong dc.cung co the duong dây dan kém lam tut ap nen may bao loi bao vay.xe vao xuong thi xem thoi roi tinh sau nhi cac bac
Bác viết có dấu thì tốt hơn.
Lỗi này không có gì là lạ.
Vì sao không nên sửa ,khi hiểu được nguyên lý
Ắc quy yếu ở một thời điểm và lỗi ghi nhận ở thời điểm đó.
Đường dây tụt áp mới là chuyện hy hữu.

Obamavietnam

Tài xế O-H
Chào cả nhà.
Hôm nay mình nhận 1 chiếc huyndai i10 đời 2008. khách báo đang chạy nổi đèn túi khí. Mình đưa máy vào thì báo duy nhất 1 lỗi Low battery voltage. Mình đã đo diện xuống hộp điều khiển thấy vẫn ok. không biết có bác nào gặp chưa chỉ giúp mình với nhé
Cụ kiểm tra lại điện áp ắc quy và máy phát đi nhé

tranlong1989

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại lỗi quá khứ xem nó có báo lỗi j không ,cụ xóa thử xem nó còn báo lỗi đó nữa không( lôĩ này nếu bình acquy trên 12v và máy phát làm việc tốt thì cụ xóa là hết và nó không báo đèn check đâu nhé) e nghĩ nó còn lỗi khác nữa mà máy cụ nó không đọc ra được nên nó mới báo đèn thui,cụ kiếm máy khác cắm vào thử xem thế nào nhé.

oto38b

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại lỗi quá khứ xem nó có báo lỗi j không ,cụ xóa thử xem nó còn báo lỗi đó nữa không( lôĩ này nếu bình acquy trên 12v và máy phát làm việc tốt thì cụ xóa là hết và nó không báo đèn check đâu nhé) e nghĩ nó còn lỗi khác nữa mà máy cụ nó không đọc ra được nên nó mới báo đèn thui,cụ kiếm máy khác cắm vào thử xem thế nào nhé.[/QU
de no ga binh thuong xem dong ho do 14v la cuc sac good,tat may test binh dien 10 giay kim dong ho ko ha thap nua thi ok,ban nen kiem tra lai xem co bi sot dien o dau ko,va xem thu no con 1 cai binh dien nho de duy tri cai ecu,binh no low no cung bao

phu_d

Tài xế O-H
lỗi túi khí mà báo lỗi ắc quy là có thể bác dùng máy chưa đúng r, vd: dùng máy gscan thì vào đọc lỗi túi khí thì phải vào phần túi khí mới đọc được, vào engine thì đọc thế nào được

dangnhan

Tài xế O-H
Chào cả nhà.
Theo em biết thì cái này thuộc lối B1102 battery voltage low. Em tìm được bảng điều kiện sinh ra mã lỗi trên cụ tham khảo nha.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên