innova 2007 bị mất chân gas cần giúp

thienauto
Bình luận: 24Lượt xem: 1,734

hanhthuy1990

Tài xế O-H
em gặp con innova 2007 chỉ nổ máy được ở chế độ không tải..khi đạp gas thì không lên được bị mất chân gas và đèn báo check ak. mong các bác có kinh nghiêm từng găp chỉ giúp;;;;
chắc bác phải cắm máy vào xem lỗi gì? hoặc ít ra bác cũng đo nguồn và tín hiệu cảm biến chân ga xem sao? tiếp kiểm tra mô tơ bướm ga thế nào? innova em cũng làm vài xe bị như vậy và có khi đạp ga lên bình thường nhưng lâu lâu lại đạp không có tác dụng. nó bị con cảm biến chân ga.

tranlong1989

Tài xế O-H
Khi nổ không tải xe có hiện tượng j không cụ ,nếu xưởng có máy thì cụ cắm máy vào kiểm tra xem nó đang báo lỗi j đã rùi theo đó xử lý trước đã còn không có máy thì cụ kiểm tra mobin,buzi,lọc xăng ,bơm xăng...xem thế nào rùi thông tin để ae chém tiếp nhé.

cuongOBD

Tài xế O-H
em gặp con innova 2007 chỉ nổ máy được ở chế độ không tải..khi đạp gas thì không lên được bị mất chân gas và đèn báo check ak. mong các bác có kinh nghiêm từng găp chỉ giúp;;;;

Chào Cụ
Cách tốt nhất để làm những bệnh như cụ mô tả thì cách tốt nhất là dùng máy chẩn đoán để làm việc.
Nếu như ở chỗ Cụ chưa có máy thì Cụ có thể làm theo thao tác như bên giới để kiểm tra lỗi.

B1. Bật khóa điện on
B2. Dùng SST (1 đoạn dây điện tốt nhất là có cầu chì ở giữa) nối tắt cực CG (4) và TC (13)
B3. Đọc mã lỗi bằng cách theo dõi đèn MIL nháy.
Thao khảo mã lỗi theo bảng mã trên đường link
http://data.oto-hui.com/cv0bxt8bosu8.html.

B4. Đăng mã lỗi lên diễn đàn để được hỗ trợ thêm.

Chúc cụ nhanh chữa lành bệnh cho em nó.

thienauto

Tài xế O-H
Chào Cụ
Cách tốt nhất để làm những bệnh như cụ mô tả thì cách tốt nhất là dùng máy chẩn đoán để làm việc.
Nếu như ở chỗ Cụ chưa có máy thì Cụ có thể làm theo thao tác như bên giới để kiểm tra lỗi.
View attachment 38210
B1. Bật khóa điện on
B2. Dùng SST (1 đoạn dây điện tốt nhất là có cầu chì ở giữa) nối tắt cực CG (4) và TC (13)
B3. Đọc mã lỗi bằng cách theo dõi đèn MIL nháy.
Thao khảo mã lỗi theo bảng mã trên đường link
http://data.oto-hui.com/cv0bxt8bosu8.html.

B4. Đăng mã lỗi lên diễn đàn để được hỗ trợ thêm.

Chúc cụ nhanh chữa lành bệnh cho em nó.
thanks bác nhá con nó bị hỏng cảm biến chân gas ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên