ZACE Máy rung mấy bác ạ

V
Bình luận: 10Lượt xem: 2,470

vanmin

Tài xế O-H
Nhà e vừa nhận em zace
Bệnh em nó là
*ga lên khoản 1300v/p là máy rung trên 2000v/p lại êm
*với em nó còn đi yếu nữa ạ
Em đã kiểm tra dây cao áp. Va buzy . Đèn check lo sáng nhưng đọc lỗi thì báo " Tín hiệu cảm biến vị trí bướm ga"
Em muốn hỏi mấy bác là nguyên nhân nào dẫn đến em nó yếu, liệu con cảm biến vị trí bướm ga có dẫn đến máy rung? Và làm cách nào để kiểm tra tín hiệu cảm biến?

duandtoto

Tài xế O-H
báo lỗi thì cụ cứ kiểm tra dây rợ không đứt thì thay thôi cụ ạ.kiểm tra thì cụ tháo ra dùng đồng hồ do ôm thôi cụ .

sonhagiang

Tài xế O-H
cụ tháo con cảm biến không ra đo xem nó có vấn đề gì không nó báo điện áp đủ không và cụ vệ sinh sạch rút ra cắm vào vài lần xem sao sau đó cụ tắt máy thoát cọc + ắc quy ra để 30 giây cụ cắm vào xem còn báo đèn không nhé mà em hỏi các cụ có nghịch gì chỗ bướm ga không vậy hay tự nhiên nó khóc như vậy

quanghungmufc

Tài xế O-H
Nhà e vừa nhận em zace
Bệnh em nó là
Em đã kiểm tra dây cao áp. Va buzy . Đèn check lo sáng nhưng đọc lỗi thì báo " Tín hiệu cảm biến vị trí bướm ga"
Em muốn hỏi mấy bác là nguyên nhân nào dẫn đến em nó yếu, liệu con cảm biến vị trí bướm ga có dẫn đến máy rung? Và làm cách nào để kiểm tra tín hiệu cảm biến?
Cụ kiểm tra lại điện trở của các dây cao áp xem có đúng trị số ko ( ~4 kΩ) và giữa các dây xem có đồng đều nhau không nếu ko ổn thì thay bộ dây cao áp đi, thay thử bugi vào nữa xem sao, nếu vẫn ko được thì đo lại cái áp xăng nữa nhé! Em nghĩ cái lỗi check ko liên quan đến hiện tượng của bác đâu. Còn nếu muốn kiểm tra thì cụ dùng máy mà kiểm tra điện áp ra của nó trong khi mình thay đổi vị trí bướm ga xem có phù hợp với tiêu chuẩn không(1,2 ~4,8V), nếu ko cụ lấy đồng hồ ra, rút giắc cảm biến rồi đo điện trở giữa các cực cảm biến khi thay đổi vị trí bướm ga xem có đúng với giá trị tiêu chuẩn ko (VC-E2 = 1.2 đến 3.2 kΩ)

hungem

Tài xế O-H
1. Bạn kiểm tra - lọc xăng,đo áp suất xăng bao nhiêu,kiểm tra lọc gió
2.Tháo vòi phun thông xúc sach sẽ
3.Bạn đo kiểm chân tín hiệu cảm biến bướm ga báo về hộp khi ON công tắc 0,6 vôn dùng tay dịch chuyển bướm ga từ từ xem điện áp thay đổi như thế nào nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nhà e vừa nhận em zace
Bệnh em nó là
Cũng không biết thế nào, tuy nhiên, về kinh nghiệm, thằng này hay hỏng cảm biến vị trí bướm ga và bobin

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên