sinh viên tìm gara để học hỏi thêm

phongliverpool
Bình luận: 9Lượt xem: 759

phongliverpool

Tài xế O-H
chào các bác. em là sinh viên học ngành oto năm 4 đang học trường đại học bách khoa hà nội. em muốn tìm gara oto để học tập thêm kinh nghiệm cũng như kiến thức chuyên môn.đảm bảo có tinh thần trách nhiệm trong công việc. có bác nào biết chỗ tuyển ng k ạ. quanh trường bách khoa thì tốt quá :D :D

suachuadienoto

Tài xế O-H
sinh viên ĐẠI HỌC BÁCH KHOA .1 trường đẳng cấp.cụ là nhân tài của đất nước.cháu cũng có gara.nhưng ko đáp ưng cho cụ học.chúc cụ tìm đc nơi học tập và làm việc tốt theo chuyên môn của cụ

Thealphaman

Tài xế O-H
Khoa Công nghệ Ô tô của các trường Đại học bây giờ toàn dạy theo cái kiểu hàn lâm...Trên lớp thì chỉ nghiên cứu lý thuyết, muốn thực hành thì phải mò mẫm thực tế nhiều. Tâm lý của của người sửa xe cũng như người đi cắt tóc vậy. Ai lại đến cắt tóc mà lại mang cái đầu của mình ra cho thằng học việc làm, huống chi là cái xe vài trăm triệu. Vậy nên bây giờ các gara ít nhận phụ việc, muốn học việc thì ok, chứ mấy cái ông đại học đến chỉ nóng nga, nóng ngóng rồi chỉ trực phá thôi. Chưa kể còn bị mấy cái ông trung cấp, học việc chửi cho là học Đại học mà ngu như bò....
Mong cụ sớm tìm được bến đỗ :v

phongliverpool

Tài xế O-H
Khoa Công nghệ Ô tô của các trường Đại học bây giờ toàn dạy theo cái kiểu hàn lâm...Trên lớp thì chỉ nghiên cứu lý thuyết, muốn thực hành thì phải mò mẫm thực tế nhiều. Tâm lý của của người sửa xe cũng như người đi cắt tóc vậy. Ai lại đến cắt tóc mà lại mang cái đầu của mình ra cho thằng học việc làm, huống chi là cái xe vài trăm triệu. Vậy nên bây giờ các gara ít nhận phụ việc, muốn học việc thì ok, chứ mấy cái ông đại học đến chỉ nóng nga, nóng ngóng rồi chỉ trực phá thôi. Chưa kể còn bị mấy cái ông trung cấp, học việc chửi cho là học Đại học mà ngu như bò....
Mong cụ sớm tìm được bến đỗ :v
đắng :3

KiuKiu

Tài xế O-H
Bác cùng chung cảnh ngộ vs em rồi :v tốt nhất 3 tháng hè tới, tìm showroom nào đó vào xin thực tập, có gì sau đó xin thực tập tốt nghiệp luôn.
Còn mấy cụ làm gara, cái gì cũng cần phải có thực hành mới biết được các cụ ạ, bọn em kĩ sư, nhưng lí thuyết suông nhiều quá, nên luôn muốn kiếm gara xem người ta làm cái gì, mình làm có được không...v.v... Nhưng có 1 điều em xin khẳng định vs các cụ, bọn em chỉ thiếu thực tế thôi nhé, còn khi đụng tay vào rồi, nếu ngâm cứu thì sẽ nhanh biết nguyên lí hoạt động của một máy mới ra hơn khối bác khác đấy ạ :3

KiuKiu

Tài xế O-H
sinh viên ĐẠI HỌC BÁCH KHOA .1 trường đẳng cấp.cụ là nhân tài của đất nước.cháu cũng có gara.nhưng ko đáp ưng cho cụ học.chúc cụ tìm đc nơi học tập và làm việc tốt theo chuyên môn của cụ
EM nghe bác nói mà em thấy buồn quá :3 Tại sao bác cứ kiểu phân biệt người này người nọ vậy, ai muốn học thì bác giúp được cứ giúp đi chứ :3 Người ta không biết mới đi gara để tìm hiểu thêm, mấy bác cứ thế thì người ta đâu tiến bộ được ạ :3 Nghe mấy bác nói thế buồn thật :3

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên