Lắp Ráp Tay Biên Piston

phong38
Bình luận: 21Lượt xem: 7,260

phong38

Tài xế O-H
Các cụ ạ. Làm dòng xe Cửu long với Trường Hải e thấy ắcrô của miểng (bạc) tay zên(tay biên) có chiếc thì nó nằm bên bơm cao áp, có xe thì nó nằm phía bên truc cam. Nhiều lúc nhà e rã máy quên ko làm dấu ăc rô của nó nằm bên nào để lắp ráp cho đúng chiều tay zên piston. Nhà e xin hỏi các cụ là nếu lỡ ko nhớ chiều tay zên khi rã máy thì khi ráp có cách gì hay dấu hiệu gì khác để ráp nó cho đung ko ạh. Với lại một bên dọc theo tay zên thường có một hàng chữ, vậy có thể lấy hàng chữ đó làm dấu hiệu đc ko, nghĩa là hàng chữ nó luôn ở mặt trước máy, hoặc luôn ở phía mặt sau máy ah. Mong các cụ chỉ giáo nhà e ít điều?????

Sangkynpi

Tài xế O-H
mặt chữ quay về phía đầu máy bác nhé.. mà trên quả cũng có dấu quay về đầu máy mà.. nếu không có nữa bác có thể dựa vào chiều lệch tâm của pitton nhé.

bao7329

Tài xế O-H
Các cụ ạ. Làm dòng xe Cửu long với Trường Hải e thấy ắcrô của miểng (bạc) tay zên(tay biên) có chiếc thì nó nằm bên bơm cao áp, có xe thì nó nằm phía bên truc cam. Nhiều lúc nhà e rã máy quên ko làm dấu ăc rô của nó nằm bên nào để lắp ráp cho đúng chiều tay zên piston. Nhà e xin hỏi các cụ là nếu lỡ ko nhớ chiều tay zên khi rã máy thì khi ráp có cách gì hay dấu hiệu gì khác để ráp nó cho đung ko ạh. Với lại một bên dọc theo tay zên thường có một hàng chữ, vậy có thể lấy hàng chữ đó làm dấu hiệu đc ko, nghĩa là hàng chữ nó luôn ở mặt trước máy, hoặc luôn ở phía mặt sau máy ah. Mong các cụ chỉ giáo nhà e ít điều?????
nó nằm phía bơm nhé.

phong38

Tài xế O-H
mặt chữ quay về phía đầu máy bác nhé.. mà trên quả cũng có dấu quay về đầu máy mà.. nếu không có nữa bác có thể dựa vào chiều lệch tâm của pitton nhé.
Mấy dòng này trên qua ko có dấu gì cả bác à. Nếu đúng măt chữ quay về phía đầu máy cho mọi dòng xe như bác nói thì để e để ý????

phong38

Tài xế O-H
Có may .dòng chũ quay về phía cam bác nhé.lúc thao ra ko làm dấu ak.
Hơi đãng trí nên có lúc vẫn quên đấy ạ. Mà như bac nghĩ thì dòng chữ này có máy nó nằm mặt trước, có máy nó nằm phía sau đầu máy nhỉ? Vậy chỉ có cách nếu lỡ puên ko làm dấu thì phải nhớ riêng từng đời máy thôi?

Garageleanh

Tài xế O-H
Đa số động cơ thì ắc gô biên nằm ở chiều quay lên của trục cơ còn proton thì có chỗ lõm nằm ngay dưới đầu kim phun bác cứ theo đó mà lắp thôi

ga_auto37

Tài xế O-H
the nay nha bac theo kinh nghiem cua e thi moi xe moi may khac nhau..co cai thi huong ve truc cam.co cai thi huong ve doi dien truc cam..cach chuan nhat la bac lap vao tay bien roi xoay may so 1 len diem chet tren..neu dun g chieu thi lo dau tay bien trung voi lo dau co bien

phong38

Tài xế O-H
nếu không tháo zên ra khỏi pitong thì ráp theo chiều buồng đốt.nếu tháo ra rồi thì ráp vô quay máy nhẹ là được
Quay máy nhẹ là đc đúng ko bác! E cũng có ráp mò vài máy nhưng cũng ko sao cả. Còn chiều buồng đốt thì bác thường căn vào những dấu hiệu nào vậy hả bác???

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên