Xin tài liệu điện ô tô

T
Bình luận: 24Lượt xem: 1,829

thoxebac3

Tài xế O-H
Em xin chào các bác ạ, em vốn là con nhà thợ điện, do vậy e rất thích làm điện ô tô các bác ạ, cũng là vì phần điện trên ô tô em cảm thấy khá là quan trọng, thiết nghĩ đây có vẻ là một công việc khó và chắc chắn đòi hỏi chuyên môn rất sâu, do vậy nên em đã quyết định đi sâu vào phần điện ô tô nhưng kiến thức về điện ô tô của em còn yếu quá, không biết bác nào có tài liệu về điện ô tô hay ý kiến gì hay cho em để em học tập được cho nó tốt không, hay có bác nào thợ điện ô tô cần nhận đệ tử không ạ, em xin bái sư học đạo từ các bác ạ. Em xin cám ơn hihi.

datpham20619

Tài xế O-H
nếu làm về điện ô tô thì để kiếm sống đc thì cụ lên hc về máy chuẩn đoán.đòi hỏi phải cực kìa lâu vì phải biết tiếng anh chuyên nghành.và thêm cả kỹ năng tay nghề nữa.em khuyên cụ nên đi hc cái này.rất hay.nhưng ma hc đc khó lắm.@@@
chúc cụ thành công.

thoxebac3

Tài xế O-H
nếu làm về điện ô tô thì để kiếm sống đc thì cụ lên hc về máy chuẩn đoán.đòi hỏi phải cực kìa lâu vì phải biết tiếng anh chuyên nghành.và thêm cả kỹ năng tay nghề nữa.em khuyên cụ nên đi hc cái này.rất hay.nhưng ma hc đc khó lắm.@@@
chúc cụ thành công.
Tiếng anh chuyên ngành thì em đã nắm được nhiều cái rồi nhưng í cụ là em học cách sử dụng máy chẩn đoán và sửa máy chuẩn đoán phải không ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em xin chào các bác ạ, em vốn là con nhà thợ điện, do vậy e rất thích làm điện ô tô các bác ạ, cũng là vì phần điện trên ô tô em cảm thấy khá là quan trọng, thiết nghĩ đây có vẻ là một công việc khó và chắc chắn đòi hỏi chuyên môn rất sâu, do vậy nên em đã quyết định đi sâu vào phần điện ô tô nhưng kiến thức về điện ô tô của em còn yếu quá, không biết bác nào có tài liệu về điện ô tô hay ý kiến gì hay cho em để em học tập được cho nó tốt không, hay có bác nào thợ điện ô tô cần nhận đệ tử không ạ, em xin bái sư học đạo từ các bác ạ. Em xin cám ơn hihi.
Bác học máy, gầm đi đã

lehoah52

Tài xế O-H
để làm được điện ô tô tốt không chỉ có máy là làm được đâu, bạn nên đi học về công nghệ ô tô, chí ít bạn phải phân biệt được các thiết bị của xe. cấu tạo vận hành của tùng chi tiết, lúc đó bạn mới có thể làm chuyên sâu hơn được. kẻo tai họ lại đổ xuống nhà phú ông. không nhu điện ô tô đời cũ bạn tháo thế nào cũng được đâu. thân bạn

subinnamkha

Tài xế O-H
Tôi có 2 cái máy chẩn đoán (Carman VG Plus +, G-Scan).
Nói chung nó cũng giúp ta nhiều, có những thứ thì chỉ có máy chẩn đoán mới có thể làm, chúng ta dù biết nhưng cũng chẳng biết làm sao. (Cai code, reset các thứ, calip các thư, đọc data hiện thời )
Nhưng mà nói thiệt chức năng chính của nó là để lòe lấy tiền nhiều hơn vì công việc hằng ngày ở gara chỉ khoảng 5 % là cần đến máy chẩn đoán quan trọng là mình, cách suy luận, đặt vấn đề của mình pro thì mình mới được nhìn nhận pro.
Vậy bác nên học căn cơ về điện trước, rồi từ từ tiến lên, tay mơ cho dù cầm máy chẩn đoán số 1 thế giới thì vẫn là tay mơ.

subinnamkha

Tài xế O-H
Gởi bác cuốn nầy, Bác về tu luyện nha.
Theo mình nó có ích cho những người như bác, nó khá đầy đủ
Xin lỗi các bác vì mình up bằng Media fire
http://www.mediafire.com/view/gwc76a4weddm7w7/TRANG_BI_DIEN.doc

quanglongck

Tài xế O-H
cụ có kiến thức sơ sơ rồi thì học một lớp cấp tốc về điện, kiếm một ít tài liệu các hãng rồi làm thực tế thôi

TiepBMW

Tài xế O-H
bạn hoc tiếng anh chuyên ngành tìm cuốn chuẩn đoán kỹ thuật lỗi oto hiện đại của tom denton có hiết nhiều lắm..toàn tiếng anh

TiepBMW

Tài xế O-H
máy đa năng chọn đi chọn lại cũng mấy phút rồi bác..còn tính quét nữa cũng lâu lâu...ít cũng 4 5p mới có kết quả.còn chọn quet hết có ngủ dk giấc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên