Đặt lửa trên động cơ Toyota I4 16 Valve

KiuKiu
Bình luận: 22Lượt xem: 2,965

KiuKiu

Tài xế O-H
Chẳng là em đang đặt lửa cho cái động cơ Toyota i4 16 valve, nhưng lại không tìm thấy dấu đánh lửa trên đầu buli, em thử tìm bánh đà cũng không thấy :3
Vậy các cụ có kinh nguyệt nói em xem, có chỗ nào nên tìm nữa không ạ? Hoặc nếu không tìm thấy mà lắp vào khu vực gần cuối kì nén máy 1 thì có đc không ạ?

manhdung1982

Tài xế O-H
Bạn tháo nắp giàn cò ra,tháo bugi,quay pittong máy 1 lên điểm chết trên.nhìn vấu cam hút máy 1 quay lên trên.lúc đó là cuối kì nén của máy 1.bạn quay con quay về dây cao áp máy 1 và cắm chia điện vào.

Rr.Mazo

Tài xế O-H
Em thấy mấy anh chỗ em cũng đặt chừng rồi sau đó nổ máy.trong lúc máy nổ thì xoay bộ chia điện khi nào máy êm là ok.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chẳng là em đang đặt lửa cho cái động cơ Toyota i4 16 valve, nhưng lại không tìm thấy dấu đánh lửa trên đầu buli, em thử tìm bánh đà cũng không thấy :3
Vậy các cụ có kinh nguyệt nói em xem, có chỗ nào nên tìm nữa không ạ? Hoặc nếu không tìm thấy mà lắp vào khu vực gần cuối kì nén máy 1 thì có đc không ạ?
- Máy đấy tên gì?
- Nếu máy Toyota, kiểu gì cũng có dấu điểm chết trên máy 1

manhdung1982

Tài xế O-H
đúng rồi đó, nhưng cái khó là xác định điểm chết trên của máy
xác định đct dễ mà bác.bác tháo bugi ra ,dùng tô vít cắm vào rồi quay máy từ từ bác cảm giác ở tay khi pittong đi lên hết rồi đi xuống ,bác quay trả lại 1 ít.nếu đặt điện mà máy nổ k tròn bác có thể chỉnh góc đánh lửa bằng cách xoay chia điện.nếu máy vẫn k tròn bác có thể đặt nhích lên hoặc nhích xuống 1 răng của chia điện.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
xác định đct dễ mà bác.bác tháo bugi ra ,dùng tô vít cắm vào rồi quay máy từ từ bác cảm giác ở tay khi pittong đi lên hết rồi đi xuống ,bác quay trả lại 1 ít.nếu đặt điện mà máy nổ k tròn bác có thể chỉnh góc đánh lửa bằng cách xoay chia điện.nếu máy vẫn k tròn bác có thể đặt nhích lên hoặc nhích xuống 1 răng của chia điện.
Nếu nhích 1 răng mà nó không êm thì làm thế nào nữa ạ? Thêm 1 răng nữa sao?

Rr.Mazo

Tài xế O-H
Nó mà sai 1 răng chia điện thì có mà êm vào mắt. Chỗ bác hay gặp may nhỉ. Nếu muộn lửa, máy rất êm, bác nhé
Chừng ở đây ko có nghĩa là đặt bừa bác ạ. Lệch 1 răng đôi khi máy đã ko nổ rồi. Lại còn tùy thuộc vào đặc tính của từng loại động cơ của từng hãng nữa.

phamchieu334

Tài xế O-H
Là xe gì đời nào ah Bác thớt
em chưa gặp con nào mà chưa có dấu.cứ đặt tương đối nhìn lại sẽ thấy dấu thôi quay trục cơ xem vị trí piston máy 1 để xác định dấu trục cơ đct ...nằm ở cả nhông cơ và có cả dấu trên buli trục cơ nữa mà.còn xác định dấu cam để máy 1 nổ thì khi đó là cuối nén đầu nổ nhìn 2 vấu cam máy 4 phải là cuối xả đầu hút....tức là khi quay xupap hút máy 4 sẽ chớm hút....thường trên buli trục cam cạnh con ốc bắt có 1 lỗ nhỏ khi đó xuyên được 1 cái đinh rút thông vào 1 khe khuyết trên mặt máy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên