Xe Toyota hiace 2001 máy xăng tắt chìa khóa máy vân nổ khoang 7dến 8 giây mới tắt máy

P
Bình luận: 8Lượt xem: 1,348

manhdung1982

Tài xế O-H
Con xe của bác đời bao nhiêu.vẫn chạy chế hòa khí ah.theo e phỏng đoán thì xe bác bị kích nổ.nguyên nhân có thể do nóng máy hoặc non điện,ga năng ti nổ to cũng bị kích nổ.bác chỉnh điện cho già đi xem còn bị k?

subinnamkha

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi con xe cá mập máy xăng tắt chìa khóa máy vân nổ khoang 7dến 8 giây mới tắt máy . Nguyên nhân dó là do cái van garăngti dung ko ha các bác .mong các bác giải thích nguyên nhân júp em với . Em cam ơn các bác rất. Nhiều
đúng rầu, là do van solenoi garangti trên bộ chế hòa khí thôi. Cơ mà nổ thêm 7,8 s hồi nào giờ chưa thấy.
đại khái thế nầy, trên cái bộ chế hòa khí nó có một cái lỗ galang ti ( đươc kiem soat boi cai solenoi ) lỗ nầy nằm sau bướm ga. Có nghĩa là khi bướm ga đóng hoàn toàn thì lỗ nầy vẫn ung cấp hòa khí cho chạy galang ti. (Vi khóa on --> van mở --> cung cấp nhiên liệu pypass qua sau cánh bướm ga).
Nếu van chết. Thì lỗ thông luôn, vậy khi động cơ nóng máy bạn thả hết hành trình ga, quán tính bánh đà còn, sẽ quay thêm vài tua khi đó đương nhiên nó hút được nhiên liệu vào buồng đốt, cộng thêm chút mụi than đâu đó trong thành xilanh có nhiệt cục bộ, hòa khí vào thì động cơ sẽ nỗ thêm lạch xạch vài phát. đó là kích nổ đấy, vì bugi cả hoánh tí lửa nào.
Thế thôi, hôm nay tôi ế hàng, các bác cứ thắc mắc, tôi hầu.

hungem

Tài xế O-H
1. Bạn xem lại den cô lửa đặt hơi avante,bạn xem lại bu gi có đóng mụi than nhiều không nhé,bạn có thể nhìn bu gi nóng đỏ rổ xứ
2.Có thể động cơ quá nóng,gây ra hiện tượng kích nổ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các cụ cho em hỏi con xe cá mập máy xăng tắt chìa khóa máy vân nổ khoang 7dến 8 giây mới tắt máy . Nguyên nhân dó là do cái van garăngti dung ko ha các bác .mong các bác giải thích nguyên nhân júp em với . Em cam ơn các bác rất. Nhiều
Chắc xe bác dùng chế hòa khí. Nguyên nhân thường gặp trên xe này là:
- Bướm ga chính mở to quá
- Bướm ga phụ bị kẹt
- Hỏng van điện cắt galanty

Vanhan1990

Tài xế O-H
thư nhât bạn nên xem lai cây chia điện
thư hai bạn nên xa hết con vit đợ hong ga , rồi chinh băng vit galanty là hết hiện tượng đó thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên