Đầu kéo MAN thay linh kiện cần giúp đỡ.

Q
Bình luận: 18Lượt xem: 1,168

quangbinh.le

Tài xế O-H
Lời đầu tiên xin chào toàn thể anh chị em ! Chúc anh chị em vui, khỏe hạnh phúc, chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh ạ.

Chẳng là thế này, Em có con đầu kéo MAN (ĐỨC) , và nó bị hư cái cục này, Em ko phải dân OTO nên cũng không biết gọi nó là cục gì, mà khẳng định là nó bị hư rồi, nên cần mua thay thế ạ, mà đi nhong nhong ko bít hỏi đâu nên lên đây nhờ các cao thủ giúp đỡ.
cục đó như hình này anh chị ạ. VN mình thì chỗ nào bán ạ.
Với lại cho hỏi luôn ạ là trong MIền Nam có chỗ nào chuyên sửa đầu kéo Man ko ạ, đc em hợp tác làm ăn lâu dài luôn ( Nói không với MAN VN !!)

http://www.ebay.de/itm/MAN-Proporti...D&orig_cvip=true&rt=nc&_trksid=p2047675.l2557

quangbinh.le

Tài xế O-H
cũng dạng dạng vậy bác ạ,
nó có cổng lấy khí từ turbo để cảm biến hay gì đó,
một cổng thì vào cuppo, trong đó có hệ thống van lằng nhằng lắm, em đã mở banh ra hết rồi. có thêm một cái van xả nửa.
Nói chung cái của nợ này nó bị banh rồi nên hơi trên xe lên rất chậm, 7 kí mới zô số đc, mà đạp phanh đc 1 cái thì nó xuống còn 6 kí thế là ko vào số đc, bực cả mình.

quangbinh.le

Tài xế O-H
vụ này có vẻ căng nhỉ
bác thử cắm cục của xe khác vào chưa
nhỡ nó không hỏng thì đau đầu lắm
dạ, nó hư là cái chắc bác ạ, vì em em thấy banh hết mấy vòng sin cao su , mạch điện tử thì cháy đen thui bác ạ.
Cái vấn đề là mình có thể mua đc nếu đặt MAN VN hoặc ship từ MAN Đức về.
Giá MAn VN chua lắm bác.

Chưa kể cái xe MAN này nó bị hư bộ ĐK máy lạnh + radio+ âm thanh : MAn vn qua đo đạc 1 hồi rồi chạy mất dép.
em đang đầu vụ này lắm

thanhtungair

Tài xế O-H
cũng dạng dạng vậy bác ạ,
nó có cổng lấy khí từ turbo để cảm biến hay gì đó,
một cổng thì vào cuppo, trong đó có hệ thống van lằng nhằng lắm, em đã mở banh ra hết rồi. có thêm một cái van xả nửa.
Nói chung cái của nợ này nó bị banh rồi nên hơi trên xe lên rất chậm, 7 kí mới zô số đc, mà đạp phanh đc 1 cái thì nó xuống còn 6 kí thế là ko vào số đc, bực cả mình.
Nếu vấn đề của bác chỉ là hơi lên chậm, khi vận hành không ảnh hưởng vấn đề nào thì chỉ kiểm tra lại pump hơi
( chế lại pump hơi, đường hơi xã như xe bình thường thôi, thợ vn làm dư sức mấy vụ này, chủ yếu là chủ xe có đồng ý chế đồ không thôi)

thanhtungair

Tài xế O-H
nguyên lí làm việc của cục này là lấy điện đóng mở hơi ( tích hợp rơler hơi) cũng có thể khiển luôn pump hơi như làm việc như li hợp điện lốc lạnh. tiếc rằng xe này o quá xa, bạn có thể kết hợp cả thợ điện thợ máy cùng làm là được. nói chung là chế lại rơler rời.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên