Đĩa dưới lò xo bơm cao áp

KiuKiu
Bình luận: 8Lượt xem: 1,280

KiuKiu

Tài xế O-H
Các cụ ai biết thì giải thích giùm em với ạ !
Chả là em nhìn cấu tạo cụm bơm cao áp trong sách, em nhìn vào đĩa dưới lò xo bơm cao áp. Thấy đĩa đó bị chặn dưới bởi đuôi piston, phía trên nó thì phần thân piston lớn hơn. Vậy làm sao lắp nó vào đuôi piston bơm để chặn lò xo được ạ? Có phải nó được ghép từ 2 mảnh hay không?
Các cụ thông não giùm em :3

KiuKiu

Tài xế O-H
nó là cái móng hãm, nó chỉ có 1 chiếc,có loại có thể lấy ra dc khi nâng cái lò xo lên,có loại phải rút xuống dưới gầm bơm
Thế lúc là việc, nó bị cái đuôi pis giữ ko cho tuột ra, thì sao khi muốn tháo lại rút ra đc hả bác? chẳng phải đuôi pis to hơn lỗ của đĩa đó hay sao (to hơn ms giữ lại đc chứ )

truyenminh705

Tài xế O-H
Các cụ ai biết thì giải thích giùm em với ạ !
Chả là em nhìn cấu tạo cụm bơm cao áp trong sách, em nhìn vào đĩa dưới lò xo bơm cao áp. Thấy đĩa đó bị chặn dưới bởi đuôi piston, phía trên nó thì phần thân piston lớn hơn. Vậy làm sao lắp nó vào đuôi piston bơm để chặn lò xo được ạ? Có phải nó được ghép từ 2 mảnh hay không?
Các cụ thông não giùm em :3
Bơm cao áp thật sự rất đơn giản, nhưng phải tháo lắp thực tế cụ à. Học trên hình vẽ rất khó.

nguyenvuongbkhn

Tài xế O-H
chắc cụ chủ muốn nói đến cái đĩa chặn dưới này phải k ạ?

quyenkhanhhoa

Tài xế O-H
Bạn để ý lại coi cái đĩa nó đâu có tròn liền như cái nắp chai bia , nó xẻ một cái rãnh để lấy ra lắp vào .Lấy ngang theo chiều của cái rãnh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên