Vios 2005 đang đi chết máy đột ngột..

H
Bình luận: 70Lượt xem: 8,145

Hoanthienauto

Tài xế O-H
e đang gặp em Vios 2005 đang đi thì chết máy đột ngột, nhất là lúc tăng tốc vượt xe. đc báo check lỗi p1656 ( van vvt-i ) e kt ht nhiên liệu, đánh lửa ok. xóa lỗi, nổ máy tại chỗ đèn check mất, đc hoạt động bt. nhưng cứ chạy khoảng 15-20km thí đang đi lại chết máy đột ngột, đề lại nổ bt nhưng đc báo check vẫn lỗi p1656. đi được 10km lại chết máy đột ngột nhất là khi nóng máy thì bị nhiều hơn. e vệ sinh các dắc cảm biến, dắc hộp ecu, mát động cơ, htnl, kim phun, thay lọc xăng, bơm xăng và thay mới luôn cả van vvt-i nhưng vẫn kong được. e vẫn đang loay hoay với e nó mong được sự chỉ giáo của các già làng.. thank

24.july

Tài xế O-H
Mình tưởng P1656 là lỗi của van OCV bơm nhỉ.
Bạn đã kiểm tra van đó ở bơm chưa?
Kiểm tra đường mạch điện tới van nữa.
Có khi ktra + thay van mới xong lại ngon luôn :D

chatproxx

Tài xế O-H
cu ktra xem la do giắc điên hay do van.cụ nổ máy rut giac điện ra xem ocv có hđ không?cắm giắc vao ga lên xem may nổ co non k.tat máy rút giăc điên trich điện trực tiếp xem van có nhảy ko.e nghĩ loi ocv thì không thể chết máy ddột ngột đươc.

manhdung1982

Tài xế O-H
e đang gặp em Vios 2005 đang đi thì chết máy đột ngột, nhất là lúc tăng tốc vượt xe. đc báo check lỗi p1656 ( van vvt-i ) e kt ht nhiên liệu, đánh lửa ok. xóa lỗi, nổ máy tại chỗ đèn check mất, đc hoạt động bt. nhưng cứ chạy khoảng 15-20km thí đang đi lại chết máy đột ngột, đề lại nổ bt nhưng đc báo check vẫn lỗi p1656. đi được 10km lại chết máy đột ngột nhất là khi nóng máy thì bị nhiều hơn. e vệ sinh các dắc cảm biến, dắc hộp ecu, mát động cơ, htnl, kim phun, thay lọc xăng, bơm xăng và thay mới luôn cả van vvt-i nhưng vẫn kong được. e vẫn đang loay hoay với e nó mong được sự chỉ giáo của các già làng.. thank
đã xong chưa hả ông,làm xong chắc tổn thọ.

BoBiMy

Tài xế O-H
Cụ thử nhu thế này nhé. Cụ dùng máy gcan nhe. Để máy nổ tắt điều hòa. Cụ kích hoạt van VVti. Xem may có chết ko nhé

phamchieu334

Tài xế O-H
Cụ đo áp suất dầu xem
Kiểm tra xem mạch dầu lên van có thông không
Còn cái chết máy có thể lại là một lỗi khác...,,có xe em bị đứt ngậm cảm biến cơ thi thoảng cũng chết mà không báo lỗi gì.có xe lại bị cảm biến Oxi hỏng báo sai vè hộp xe thỉnh thoảng rung giật mạnh rồi chết máy,,,,Cụ tham khảo nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
vâng e cảm ơn bác.bác cho e hỏi cái lỗi này có làm chết máy đột ngột k ạ? Xóa lỗi chạy khoảng hơn chục km là chết máy khi chân ga vẫn giữ.khi chết máy lại báo lỗi này ạ.mong các bác chém nhiệt tình.
Có thể bác ạ. Cái chính là thằng này nó vẫn còn ngu nên mã lỗi nó rất vu vơ nên anh em ta tìm khó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên