Hỏi điều hòa hiace 2010 máy xăng

hanhthuy1990
Bình luận: 5Lượt xem: 1,256

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em chiều nay nhân xe vào điều hòa không mát và quạt giàn nóng không quay. em kiểm tra sơ thì điện có tới van lốc nhưng áp suất đồng hồ không nhúc nhíc gì. 2 quạt giàn nóng cũng không quay nhưng vẫn bù ga bình thường. nổ nóng máy 2 quạt vẫn quay 2 tốc độ. em mới kiểm tra đến đó mà thôi. kết luận sơ bộ bị hư lốc nhưng chưa hiểu tín hiệu quạt sao lại không có vậy các bác?

nguyenbinh10

Tài xế O-H
Con này chạy van điện hay bánoói là van bụng hả bác, e chỉ mới làm xe này ở đời cũ. Mấy xe đời cũ em làm phải đủ vòng tua mới có tín hiệu đóng lốc và quạt

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Như vậy chỉ có thể tín hiệu điều khiển quạt lấy từ áp suất gas, tức là áp đủ cao mới đóng quạt
theo như mạch thì nó nhận tín hiệu từ công tắc A/C chứ nhỉ.Nhưng ở đây quạt không quay mà điện tới van và bù ga vẫn có. tức là giao tiếp giữa bộ khuếch đại A/C và ECU động cơ vẫn có. nhưng sao nó không điều khiển cho quạt thì chưa rõ.

nguyenbinh10

Tài xế O-H
theo như mạch thì nó nhận tín hiệu từ công tắc A/C chứ nhỉ.Nhưng ở đây quạt không quay mà điện tới van và bù ga vẫn có. tức là giao tiếp giữa bộ khuếch đại A/C và ECU động cơ vẫn có. nhưng sao nó không điều khiển cho quạt thì chưa rõ.
Nó không sử.dụng rơ le quạt và AC riêng đúng không bác? Chạy nóng máy quạt vẫn chạy bình thường thì khi bật AC quạt không chạy thì nó phải được điều khiển theo áp thôi bác à

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên